Na twainamisha vichwa vyetu. Bwana Yesu, tuna shukrani kwako kwa asubuhi hii, kwa ajili ya nafasi ya kuja katika uwepo wako na wakati huu wa ushirika na kuketi hapa katika ulimwengu wa Roho katika Kristo Yesu. Sasa Bwana, twaomba kuwa wewe utaendelea kuwa pamoja nasi tunaponena kukuhusu wewe, na mioyo yetu ijawe na furaha tunapotazama neno lako na ahadi zako kwetu. Mbariki mchungaji wetu, wasaidizi wetu, ndugu na dada wote wanaokuja hapa kukutanika nasi na kukusanyika hapa katika mahali hapa padogo ambapo tumetenga kuwa mahali pa kukutana nawe nasi. Twaomba kuwa wewe utatubariki katika kila kitu tunachofanya siku hii yote, katika jina la Yesu twaomba, amen. Mwaweza kuketi. Ndugu Branham anaongea na mtu fulani jukwaani. Ili ni kama pumziko ndogo kwangu, ki, kidogo tu. Nilikuwa na ibada nyuma hapa ma, mahojiano. Nilipaswa tu kuwa na mahojiano au wala au, au kuchukua na kujibu maswali. Karibu kila kitu kilichoingia asubuhi kilikuwa maono, na nilikuwa tu na Nilimwambia Bili kama ndugu Nevo hakuwa na kazi nyingi sana, ningeshika hiki kifurushi cha maswali na kukimbia hapa kutuliza mawazo yangu kidogo. Ni kuhusisha, kuhusisha tu sana kama maono hayo hayo hayana, lakini watu wa, wa, walisaidiwa, hilo ndilo jambo muhimu. Jambo muhimu walisaidiwa, hiyo ndio sehemu nzuri. Na kwa hivyo ndipo ninayachukua mapema kidogo jioni hii, ili niweze kuanza jioni hii na mahojiano yangu yale maalum. Sasa tuna furaha asubuhi hii kuona marafiki zetu, na sasa hili, msimlaumu Bili kwa hili. Kwa hivyo ndipo yeye anapaswa kuwajulisha watu. Kama nitaendelea kujibu maswali haya, nidhani lingenipa nafasi sasa, saa au nafasi fulani kujibu maswali eh, baadhi ya. Napenda sipendi kuacha, napenda kufanya mambo yangu dairi. Ona ndipo maswali haya na na mengineyo ninataka nina tu kusema, nina, nina, nina, ninafanya hili napata mengi sana katika we, kwenye nia yangu yananipa wasiwasi na, nami sitaki kuwa na wasiwasi kuhusu lolote. Nina, ninaenda nyumbani utukufuni. Hivi karibuni rafiki yangu wa kale aliniambia ya siku kadhaa zilizopita, akasema, nimechoka sana kuishi katika kasha la mkononi. Nilisema, ndugu mpendwa, nataka kukuuliza kitu fulani, nami nataka kukuambia kitu fulani. Nina tamaa sana ya kwenda ya, ya kwetu. Nimekuwa na tamaa sana ya kwetu kwa miaka ishirini na sikuwa na nyumbani pa kwenda. Ona, hilo ni kweli, hilo ni ni jambo baya sana mno kusema. Ningeketi chini na kulia, niende mahali fulani nyumbani. Sina nyumbani pa kwenda. Kila mahali nienda niendako, siwezi kuketi pale siku chache, niko tayari kwenda mahali pengine. Nadhani nimekuwa hivyo nili, nilizaliwa hivyo. Mke wangu huniita upepo usiotulia. Nina niko tu hapana pale, na hilo ni jambo gumu mno kuwa nalo, lakini nadhani linipasa kuwa hivyo kwa ajili ya huduma yangu. Lakini wengi wenu mnaopendelea kile vema, tunapenda kutenda chochote kwa ajili ya Mungu lakini sithubutu kamwe sasa sisi tu kundi la watu wa nyumbani tu asubuhi hii ona lakini nina ninatamaa sana ya nyumbani nataka kwenda nyumbani nami sijui niende wapi unasema nakwenda Arizona je jamaa yako iko kule natulia kwa siku mbili au tatu nami yanipasa ya kwenda bali pengine naenda pale na ndipo natulia pale kwa siku mbili au tatu nami yanipasa ya kwenda bali pengine kwa hiyo sina nyumbani ya kwenda nami ninatamaa sana ya nyumbani Vema, kuna nyumbani. Nita- nitaenda huko wakati fulani, lakini yanipasa niwasaidie ninyi kwanza. Ona hilo ilo nilo nililo, nililo, e, nililo e, hapa kwa ajili yalo ni kuwasaidia ninyi, na hadi wakati uje ambapo sitawasaidia tena, ndipo nina ninataka kwenda nyumbani ninataka kwenda nyumbani kwe-, kwenyewe wakati huo. Lakini kuna mahali fulani ambapo ninina nina, nina papenda mno, si, si, sitataka kurudi tena. Nitaondoka Jefferson vile, sitakuwekwa kwa majuma machache, nami nataka kurudi tena. Nikienda Arizona, nadhani hilo nija ni ajabu, ninataka kurudi tena. Nikienda mahali penginepo, ninataka kurudi tena Nami naenda hapa na- naenda pale, nami ndipo nadhani nataka kuja hapa. Nikifika hapa niko tu hapa kwa siku chache, nami nawaona mimi nyote na, ninataka ni kuenda mahali pengineko. Ona nina watoto wangu wametawanyika wa ulimwenguni kote, nami ni ambapo nimemzalia Kristo, nami basi sina makao tena. Nataka kuwakusanya wote pamoja mojawapo wa siku hizi. Ona Baba atafanya hivyo, kisha tutakuwa tuta na makao na hatutazurura tena. Ona nachoka kuzurura na bila mahali pa kukaa Nami ningemshauri yeyote asiwe jiwe liviringikalo. Ona, ijapokuwa ni aina fulani ya huduma inayokuita hivyo, kwa sababu ninge ningetoa chochote asubuhi hii kama ningekuwa na mahali pa hapa duniani ambapo ningeenda na kusema hapa ni nyumbani. ninge- ningetoa kama ningekuwa napo, ningetoa dola milioni kama ninge- ningelikuwa ninge ninge, ninge na mahali ambapo ningesema jamani, napenda hapa sana, sitaki kupaacha tena, ninge ningetoa ninge chochote, lakini si siwezi kupapata. Uh, mimi ni kama Ibrahimu alivyokuwa na utafuta mji huo. Ona, siwezi kuupata, lakini najua na huko, lakini hakika siwezi kuridhika na mahali popote duniani humu. Hapa onekani kama watu wazuri, mahali pazuri, na unaenda hapa nipe, ni, ni che, chepe chepe sana, unaenda nje pale ni pakavu sana, ukienda juu pale ni baridi mno, ukienda chini pale ni joto mno. Ona, nawe hakuna mahali, si nyumbani. Sitaki kuchukua wa wakati wangu kulia lia, eh, kulilia mabegani mwenu, lakini navema tu, tuna shukurani kwa Bwana na iwe iweni na shukrani kwa mao, mambo yote. Mimi niko hivyo, kwa sababu niko hivyo. Mungu aliniumba vile nilivyo, nami siwezi kuwa chochote ila kile yeye alichonifanya mimi. Uzuni na mambo kama hayo wananiambia yanipasa tu kuwa hivyo, ili nipate kuwa msaada ambao Yesu alinituma hapa kuwa nami nataka kuwa mtu wa aina hiyo. Kama hivyo ndivyo nipaswavyo kuwa, hivyo ndivyo ninavyotaka kuwa. Chochote ufalme wa mapenzi ya Mungu utakacho, au mapenzi ya Mungu, hivyo ndivyo ninavyotaka kuwa. Sasa hebu na tuombe tena. Bwana Yesu, maswali haya yamewekwa mbele yetu hapa, Baba, siwezi kuyajibu. Bwana mimi mi, mi sifai kwa maswali haya, lakini najua kuwa wewe unatosha kabisa kwa sababu yako, kwa mioyo ya watu. Nitumie Bwana kutuliza msongo wao, sivyo Baba? katika jina la Yesu Kristo naomba amina. Sasa tutaanza kwa, nadhani hawa hawanasi haya. Kwa hivyo nina ni sawa, nadhani <laughs> sasa jambo moja ambalo, sababu ya kuogopa maswali kila mara, kuna jambo moja kali, jambo moja baya, samahani, ambalo kila mara hunitatiza, hilo ni kujibu swali kuhusu ndoa na talaka. Jamani, simu, barua na ndugu mmoja alijifunika blanketi na kuketi sebuleni mwangu tangu saa sita hata mapambazuko siku iliyofuata, wahudumu wakipiga simu toka kila mahali, wameoa mara mbili au tatu na kadhalika. Wahudumu, nataka kuwaulizeni jambo moja. Ninayo baadhi yao ambayo bado yako humu, najua sijayasoma yote lakini kunayo kadha, sijaya soma yote lakini kuna kunayo kama kunayo kadha ambayo bado yamo humu. Kumbuka tu ili kwenu, watu mliooa na kutaliki na kuoa tena, ni aidini jambo moja. Ona, mme- mmeweka tumaini lenu kwangu, nina- ninadhani haya haya, nasi si ninyi, ninyi ninyi ambao mnaniamini mimi kuwa nabii wenu aliyetumwa toka kwa Mungu, mtumishi wenu, basi kubalini neno langu kuhusu hili Mf mtafanya hivyo endeleeni kuishi jinsi mlivyo, msijaribu jambo lingine kama hilo, lakini ishini, endeleeni ishini kwa furaha. Mna mmeokoka mmekuwa wa Kristo, endeleeni kumuishia Kristo. Yeye alikuwa na kusudi la kuwaokoa nini. Sasa nitakaporudi, Bwana kipenda, nitawaelezea hilo kutoka katika Biblia. Ona na msiudhike. Wanaume wengi waliniambia mimi, wakasema vema, nampenda mke wangu, lakini nina itanipasa tu kuachana naye, sitaki kukosa kunyakuliwa. Msifanye hilo, kaeni tu jinsi mlivyo, hadi mtakaposikia toka kwangu tena. Ona kuhusu jambo hili, ndipo wakati, si nita siwezi kulieleza katika dakika kumi au kumi na tano. Litachukua wakati mwingi kulieleza, kwa sababu linapaswa liwe maandiko ya pasa liwe, Bwana asema hivi. Kama sivyo, si sahihi. Najua maswali haya ambayo Yesu alisema hapa, mtu akimwacha mkewe na amuoe mwingine, isipokuwa kwa habari ya uasherati, anazini. Mtu akimwoa mwanamke aliyeachwa, hiyo yu aishi katika uzinzi. Mambo haya yeye alikuwa na sababu ya kusema hivyo, yeye alikuwa Mungu, hilo ni neno lake. Sasa hebu turudi mwanzoni, tuone ni nini maana ya haya yote. Oda, ndipo tu tulieleze wazi wazi. Lakini hata tutakapopotenda hayo endeleeni tu kama mlivyo sasa jinsi mmekuwa mkifanya kila mara mkiwa wa Kristo kama ninyi wawili muu wa Kristo na mmeoana na mna watoto na mambo kama hayo, vifungu vidogo vinavyowafunganisha, msimtaliki mkeo au mumeo. Sasa usifanye hivyo. Ona, ngojeni hata mtakaposikia tena juu ya jambo hilo. Je, mtani ya, hili hilo mtania, mtaniahidi hilo? Inueni mikono yenu sasa. Mna matumaini kwangu kuniamini mimi? Sasa, sasa, ninyi ninyi mmeniamini umbali huu, sasa niaminini zaidi kidogo kwa jambo hili. Sasa sasa, hebu tuone, nina mazuri sana hapa asubuhi hii mengine Je, wote watakaokuwa katika bibi ya harusi ya wapasa waishi umbali usiopungua maili elfu moja na mia tano kutoka kwa yale maskani. Naamini ilikuwa na hilo jumapili iliyopita, nitayachukua na kuyatumia niwezavyo. Maili elfu moja na mia tano kutoka kwa yale maskani kama inavyoonekana kwenye kanda nambari mbili ya makao ya jao ya bibi ya harusi. Mimi kila mara nilidhani bibi harusi angetoka kila sehemu ya ulimwengu, katika wa, wakati wa kunyakuliwa. Je, nimekosea? La, rafiki yangu mpendwa, haujakosea, uko sawa. Sasa kama nilisema lolote chini ya kanda hiyo ambalo lingewaongoza ni, kuamini ya kwamba sasa sija haya yote ni mageni kwangu. Sasa sikuyachunguza haya hapa haya, haya, haya, mwaona haya ni kundi jipya nililopata jumapili iliyopita na kuyarudisha tena katika bahasha hii na kuyaweka tena mle ndani. Sasa katika hili la bibi harusi, si lazima awe mahali fulani popote wengi wao watakuwa katika mavumbi ya nchi, watakuwa duniani kote, watakuwa wameganda katika katika theluji kule kaskazini na na, na, na, na mavumbi ya pori na, na, na tropiki na nana na, na kote ulimwenguni, lakini waparapada ya Bwana itakapolia waliokufa katika Kristo watafufuliwa wataamka na kutoka mavumbini haidhuru wako wapi na sasa, katika hili ufufuo utakuwa wa ulimwengu wote. Ona, kila mahali kila kiumbe juu hii ya duara ya dunia kilicho katika Kristo kitakuja pamoja naye, yeye ajapo. Ona, haijalishi huko wapi. Waza tu kuhusu vile viwanja vya tamasha katika siku za mwanzoni za wale wafia imani, kwamba wakati hao Wakristo walipotupwa katika tundu la simba na hao simba waka waua Wakristo na kukula miili yao Ona, hata hivyo, walitawanyika miili yao, ilikuwa katika takataka taka za hao simba kote katika uso wa dunia, hatalishi ni wapi wezi. Ona, umeumbwa kwa vitu ambavyo havionekane wa vikafanywa vionekane na Mungu ata, atarudisha kitu hicho, atakirudisha tena. Ona. Sasa kama ukichukua che, ch chembe chembe hai unaivunja vunja, toka kwa chembe chembe, na inakuwa basi che, chembe chembe katika chembe chembe, kisha ikawa atomi, na kipande kidogo sana cha kitu na kuendelea hivyo, na mwishowe kinaishia katika visivyoonekana. Kinatoka kwa kitu fulani cha kawaida unachoweza kukigusa kwa mkono wako, kikawa gesi, toka kwa gesi hata madawa, madawa hadi gesi, na gesi kurudi nyuma hivyo, hadi mwishowe yote yanaishia kwa kitu kimoja kidogo, na hicho ni roho. Na roho huyu ambaye anakaa katika ge- gesi hii huenda isiwe gesi zile zile, lakini umbo lako litakuwa jinsi ilivyo tena. Ona, roho amesimamia nipo na sasa, katika maneno mengine, unapokuwa mvulana au msichana, tuseme Mungu uchukua picha yako. Sasa haijalishi umvee vipi, na umekunja maana vipi, umeumbuka vipi, hata iwe vipi, hilo litaishia moja kwa moja kwake, na mwili huo uende ukaharibiwa, kuumbuka, kuteketeza, kuliwa na simba, lolote lile. Lakini uliumbwa kwa gesi, vitu kumi na sita vya dunia. Hivyo vilikuwa chokaa, shura na petroli na nuru ya duniani na kadhalika, vyote pamoja ufanyiza mwili ule. Sasa haijalishi hilo, ni dunia nzima imejawa na hivyo, lakini sasa picha hii ndiyo jambo muhimu. Ndipo katika ule ufufuo gesi zile na madawa na vinginevyo vinarudi tena pale na kuumba picha hii tena. Sasa picha hii haikuchukuliwa wewe ulipokuwa na umri wa miaka kumi na sita au kumi na minane au umri wa miaka ishirini ulipokuwa mrembo sana. Ilichukuliwa lini? Kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, iliwekwa katika jalada kula Mungu. Ndipo sasa jambo tu lililofanyika, ililofanya ni kujidhihirisha hapa, ili ufanye ili ufanye chaguo lako. Ona, ndipo unakuwa mtumishi wa Mungu. Yeye alikujua tangu awali, inamfanya yeye mkombozi, kama vile tumekwisha sikia. Basi picha hiyo hakika ni, hii ni picha ya kufanyizia nyingine, sehemu ya maisha ya picha ya kufanyizia nyingine ndiyo mnayoishi sasa. Na lolote, kama kuna picha ya kufanyizia nyingine, yapasa kuwe na picha halisi kujuu uh Kusi, uh, kusija kuwako picha ya kujifanyizia nyingine. Kwa hivyo kama hii ni picha kuji, ya kufanyizia nyingine, yapasa kuwe na picha halisi mbali fulani, na hiki si kitu halisi. Hiki ni kivuli cha kile kitu halisi kinachokuja. Sasa mnalifahamu. Kwa hivyo sijali kile wangekufanyia hawa, hawawezi kuharibu sura hiyo, picha hiyo iliyo katika ile nyumba kuu ya sanamu ya Mungu kule juu, huwezi kuiharibu, iko mbinguni ungeuteketeza kuulisha simba, kuufanyia lolote utakalo kufanya, utafufuka tena, kwa hakika tu kama mbili mbili ilivyo nne, kwa hakika tu kama Mungu alivyosema, utafufuka. Kwa hivyo haijalishi kwa watu sasa nadhani nadhani kama utasikiza kanda, sijui nani aliandika, hakuna jina lililoandikwa. Ni kipande kidogo tu cha kijikaratasi kilichoandikwa kwa wino wa samawati, kilinuliwa toka kwa kitabu kidogo, inaonekana kama kwamba ikimeraruliwa toka kwa ki kwa kitabu kidogo. Lakini kumbuka kuhusu hili katika, katika swali hili sasa. Katika kanda kama mtachunguza, nilisema hili kitu fulani juu ya hili huenda isiwe neno kwa neno ukilinganisha kanda hii na ile nyingine. Nilisema kwa mfano, sisi tuko hapa asubuhi hii, mji huu tunaotarajia kuona utakuwa maili elfu moja na mia tano mraba. Nilisema huo ungalianzia main hadi Florida. Natoka Eastern Seaboard maili mia nane magharibi ya mto Mississippi, maili elfu moja na mia tano mraba nilisema. Itafakarini papa hapa asubuhi hii, kuna watu wanaoketi papa hapa ambao, ambao wanatoka umbali kama huo, toka maili elfu moja na mia tano mraba wanaoketi hapa sasa. Sijui ambapo hekalu lile li... litawekwa duniani, lakini ninawaza kuwa hekalu lile litawekwa ambapo Palestina iko sasa. Hiyo itakuwa labda juu ya mlima papo hapo litajitokeza . Bila shaka hakutakuwa na bahari tena wakati huo. Ona, ulimwengu huu ni maili elfu ishirini na tano mzunguko, bali maili elfu moja na mia tano si kitu kwake. Lakini huu mji mkubwa utawekwa juu ya huu mlima wa maili elfu moja na mia tano mraba. Sasa sababu ya kuamini hili ni kwa sababu ya unabii na mengineyo kuhusu ule mlima Sayuni katika Yerusalemu na mji na miji hiyo, na, na hapo ndipo nabii Ibrahimu alipokuwa akiutafuta mji huo, na ulikuwa ambao mwenye kuhubiri na kujenga ni Mungu yeyali utafuta mji huo katika nchi hiyo, naamini utakuwa ilipo nchi hiyo. Nchi hiyo ni ni vigumu kuipata kwenye ramani, ni nukta ndogo. Na tazama nchi ya Urusi na, na Marekani ya Amerika Kusini na mahali pale pote, mnaona mbona Mungu anap, anapafanyia bidii sana mahali pale. Ona mahali hapo pamoja, hili ndilo swali. Siwezi kulithibitisha, lakini yaonekana hivyo tu kwangu. Lakini hata hivi iwe wapi, tunaelekea huko. Kwa hivyo, Bwana sifiwe kwa hilo. Sasa kama una wazo kuwa nili ya kuwa nilisema ingekuwa katika maili elfu moja na mia tano kuzunguka maskani haya, hilo lilikuwa wazo baya mwaona, kwa sababu haitakuwa hivyo. Maskani haya yana hapa, ni mahali padogo tu patakapoangamizwa na na na ulimwengu utateketezwa, na haya yote yataangamizwa na, na Indiana hii na Marekani na kila kitu kitayeyuka tu, kama mta hata ikiwe tu mawe na volcano. Ona, dhambi zote, magonjwa yote, viini vyote, kila, kila kitu kitaangamizwa. Nami nikaona mbingu mpya na nchi. Kwa maana ya mbingu ya kwanza, waza, Mungu alichukua miaka elfu sita katika eh, akijenga ulimwengu huu, kuweka pamoja, kuumba. Yeye aliumbaje? Biblia inasema yeye aliumba kwa vitu visivyo dhahiri. Hiyo ni kusema yeye aliumba nchi. Sasa tazama, hili ni zuri. Muumba aliyeumba dunia kwa kusudi fulani, shetani aliichafua yeye alikuja kukomboa kile kilichosalia juu hapa, na yeye ameenda mahali penginepo, na bado angali katika shughuli zake za uumbaji za sasa. Ilimchukua yeye miaka elfu sita kuumba nje, na yeye atachukua siku mbili kuumba mji ule ujao duniani. Yeye ana, nyumbani mwa Baba yangu mna makao mengi, kama sivyo singaliwaambia ni, ninaenda kuandalia mahali kujenga mji kwa dha, kwa dhahabu inayopenya nuru barabara, barabara za dhahabu. Ni mahali pazuri jinsi gani! Yeye angeipata wapi? Je, kuna kitu, kuna vitu vya kujengea katika dunia zingine au miezi nyote na kadhalika? Ye haimpasi kuwa navyo ye yeye ni muumba. Yeye ameenda kuujenga mji huo. Amina, hilo ni zuri kutosha kwangu, sivyo kwenu? Hilo ni zuri kwa maana, kama yeye aliujenga huu na mimi naufurahia huu, itakuwaje atakapoujenga huu mpya? Jamani, ni jambo la ajabu vipi! Na kwa hivyo nina furaha kuwa tutaelekea kwenye mji huo. Vema, ndugu Branham, nampenda Bwana, lakini kwa mwaka uliopita nimekuwa nimekabiliwa na eh, shida yaonekana wakati mwingine nusura ni huku na akili ni nini. Tafadhali niombee pamoja na mume wangu. Vema, kama hakuna, kama mtu huyu alikuwa kwenye mahojiano ya binafsi, kama vile ninyi watu mmekuwa mle asubuhi ya hii, angevuta hicho kijitokeze. Ona, Bwana angefunua hicho lakini sasa kwa kuwa sijui wewe u nani na uketi hapa, nilisema tu dada da katika Kristo. Sasa sasa, kama ni kama kuna jambo fulani baya ambalo umefanya ambalo linakusumbua, basi lichunguze kwa Biblia na uone kile kikupasacho kufanya. Lakini kama hujafanya lolote na hauhukumiwi kwa lolote, labda ni neva zako. Ona, yaweza kuwa ni mambo mengi yaliyote ya yaliyotendeka, labda shida fulani kule nyuma maishani mwako. Labda ni mwanamke hapa, huenda akawa katika wakati wake wa kuingia ugumba. Hapo ndipo kila kitu humwendea vibaya, na hana ki- kitu, bali kila kitu kimemwendea mrama, naye hajifanyi ye, hakika hujisikia hivyo. Ni kweli, anasikia mtu yeyote aliye na wasiwasi yuko hivyo. Basi msigombane kamwe, nanyi waume kwa wake zenu, wakiwa katika wakati huo wa maisha. ukiwahi kamwe, kama kamwe, hajapata kuwa mpenzi wako, umwache ye, awe wakati huo, kwa sababu yeye anakuhitaji ye, hakika anahitaji msaada wako, yeye anahitaji mtu wa kumsaidia na kumwelewa, kuongea pamoja na mchukue dikononi mwako kama, kama, kama kwamba yeye ni mpenzi wako naye na apaswa kuwa na m-umwelewe kwa sababu yeye anapitia katika wakati ambao mwili wake wote unabadilika, na yakupasa uwe mwema kwake wakati huo. One... nadhani hiyo ndiyo sababu bwana Rockefeller alifanya kosa kubwa sana. Yeye alipendwa na taifa, labda angekuwa rais wetu anayefuata, lakini mke wake alipoingia katika wakati wa ugumba na kuingia katika ugumba, yeye alimwacha akamwoa karani wake. Mwajua nini kilitendeka? Hilo laonyesha kuwa Waamerika wengine ambao bado wana mawazo mazuri, sasa anawapenda bwana Goldwater, au au bwana ndugu dharama anadaka vilele vyake. Rockefeller, yeye anampenda bwana Goldwater pia nampenda kila mtu lakini sikutaka, si baadhi yenu, baadhi ya ndugu zangu wa chama cha Republican wa wakiketi pale wakinisikia, nilisema hilo nina tazama. Lakini mimi si mwanasiasa ni, ninataka kuwa Mkristo, ona na hapa si mahali pa siasa, ona kitu hicho chote kimekwisha, haidhuru hivyo, lakini haya tunayaongea juu yake ni ya milele. Democrat au Republican Eh, ni mchafuko mno, haviwezi kama kukombolewa, vimekuisha yeah. Kwa hivyo usib, usibishanie hilo jambo. La kufanya ni kuishia ufalme huu, maana hatuna mji udumuo bali kwa utafuta ule ujao. Amina. Na bwana kwa hivyo siasa ni upande mmoja wa ua, nami niko upande mwingine. Nilisema nili, nilipiga kura mara moja. Hiyo ilikuwa kumpigia Kristo. Nina hakika nitashinda. Naam, ona una kura inayokuja. Ona, Mungu alikupigia wewe kura na shetani alipiga kura dhidi yako. Sasa upande unaopigia kura ndio unaotokea una. Kwa hivyo kwa hivyo sasa naamini mtu huyu ana- nadhani kuwa huo ni wasiwasi tu. Kama hakuna lolote linalokuhukumu, endelea na kusema tu, niondokee shetani Endelea tu jitahidi mwishie jita, Mungu. Je, kuna hali yoyote ambayo inaruhusu kuoa tena baada ya talaka kulingana na... sasa nitaona kama ile ni, nafikiri kuna maswali mawili matatu juu ya hili kulingana na maandiko, kama si kama si dumu katika ndoa katika toka wakati uliopita ni je, kunayo sababu yoyote ya kutaliki inayokuruhusu uowe tena? Uh, nita nita nu, nita, nu, nunua kanda hii naam kupata jibu hili. Asante sana, nitaitafuta Jumapili. Vema, sasa nimesema ilimwaona msi, msi, mimi, mimi, hebu niache hilo pekee mwaona, hata hata tutakapofikia mahali ambapo sasa ambapo ili lote litakaponyoshwa, na sasa kumbukeni tu hilo ni Mungu akipenda. Mara tu ninirudipo tena nitakapokuja, Bwana akipenda nitahubiri juu ya jambo hilo. Ona, nitakapokujaaakipnda nitaubir uujambo sasa tutainasa idhuru na kama kama it, it, it, it dhuru, idhuru, kama itadhuru idhuru, itaeleza dhahiri ieleze basi, lakini uwe na moyo wa ushujaa ona mpendwa ndugu Branham, je, inawezekana mtu awe na ubatizo wa Roho Mtakatifu na ishara zifuatane naye hata hata kidogo hadi wa, wakati fulani ujao na hali zilizokusudiwa na Roho? Sasa hilo huenda likaonekana kama swali lililovurugika, lakini hilo ni zuri, nzuri sana, ona sasa hapa la nipa nafasi kidogo nipate kujua yanayotendeka katika jamaa ya yangu hapa. Sasa ona, na kusudia ninyi jamaa yangu na jamaa kule ulimwenguni ambamo tume ambapo kanda zetu huenda. Sasa sehemu kubwa ya waumini wangu ni ya wa Pentecoste, na kwa sababu Pentecoste ndiyo ujumbe wa hivi majuzi sana tulionao katika mambo ya kidhehebu na kwangu mimi hakika uh, nakubaliana na, nao kuliko kanisa lolote la kidhehebu. Naegemea upande wa Wapentekoste. Kwa sababu nini? Ni ujumbe wa majuzi na waongofu wangu wote ninaowaletea Kristo ninajaribu kuwaelekeza kwa, kwa baadhi ya makanisa ya Kipentekoste, lakini nimewashutumu kwa kila njia niliyoijua kuwa wamekosea katika maandiko kwa kuunda dhehebu na hawataki kuenenda nuruni wakati nuru inapotolewa kwao. Hata hivyo, kama ilinipaswa kufanya chaguo leo, kuchukua kanisa lolote ulimwenguni, ningechukua la Kipentekoste. Tukinena kuhusu dhehebu lakini kuhusu watu binafsi, kama wanaume na wanawake, kuna Wakristo halisi katika madhehebu haya yote, Methodist, Baptist, Presbiteria, Walutheri na kadhalika. Lakini ninaongea kuhusu miongozo watu hawa waliomo, si mtu binafsi kamwe, lakini miongozo ambamo watu hawa wamenaswa katika madhehebu yao. Mnaelewa hilo dhahiri? Sasa ona kwamba, na nadhani watu kama wao ni Wakatoliki wa Kirumi, Mashahidi wa Yehova na dini ya Kiyahudi, hata wawe nini, hilo si hoja kwangu, lakini watu binafsi ndio wa ambao Kristo aliwafia kuwaokoa na sasa nina nakubaliana na mipango na na yao kuwa ni naamini ku, kuna Wakristo wengi nje kule katika Baptisti kama walivyo katika Methodisti, au Presbyterian au alolote lile wao ni Wakristo waamini halisi na kule nje katika kanisa Katoliki na ki, e, la Kirumi kunao wa, watu halisi ndani mle ambao ni wanaume na wanawake halisi wanaompenda Bwana, nao hawajiungi wa, na kanisa hilo wakosee, wanajiunga nalo kuwa wasahihi, lakini ni mwongozo ndani mle unaoongoza nia zao kwa njia mbaya na ku- kukisikia wakati ambao ningeunda dhehebu nimewadanganya na kuwaleta katika mwongozo na iwe mbali nani, na Mungu anilinde niwe na akili timamu kuwaelekeza ninyi kwa Yesu Kristo yule Neno. Kaeni na ilo ona. Lakini sasa mtu huyu hapa anauliza swali kuhusu uwezekano wa kuwa na ubatizo wa Roho Mtakatifu bila ishara kufuatana nao. Sasa ingekuwa kama umezaliwa mara ya pili, una kama umezaliwa kwanza kama mwanadamu na mwanadamu wa kawaida. Sasa ni, ni najibu ili katika, katika njia ya kitoto mno ya kulijibu. Lakini kama umezaliwa mwanadamu wa kawaida, bila shaka utafanya mambo ambayo mwanadamu wa kawaida wangefanya hivyo. Unapozaliwa kama mwanadamu, tabia za kawaida za mwanadamu zitafuatana nawe. Hutaishi ka, katika mti na kujaribu kuruka kwa mabawa yako kama ndege au, au, au kitu kama hicho eh, hiyo si, hiyo haingekuwa mwanadamu halisi. Matendo ya mwanadamu halisi, tabia halisi ya mwanadamu halisi ingekuwa kufanya kazi, kuwa ku, ku, kuoa, kuwa na jamaa na kufanya mambo haya. Huyo ni mwanadamu wa kawaida, mwanadamu halisi halisi, kwa sababu unazaliwa hivyo. Ndipo unapozaliwa Mkristo, unapozaliwa una kwa roho wa Mungu huna budi kuchukua tabia ya Kristo. Mwaona, sasa tukitazama hapa asubuhi hii katika kusanyiko hili ambamo ninyi watu huketi hapa na kusikiza siku baada ya siku na kadhalika, mtatambua kuwa mngekuwa tofauti ninyi kwa ninyi, kwa sababu mko mko tofauti, mna mmeumbwa tofauti, tamaa zenu zenu ni tofauti, mna mnakula tofauti, lakini ninyi nyote hula chakula. Lakini sasa tangu tu na mtu binafsi akiwa tu kama mwingine mnatofautiana. Wakristo hufanya jambo lile lile, hamwezi kusema. Sasa wote, je, wote unena kwa lugha? Je, wote utabiri? Je, wote? Ona, yawapasa mchunguze mambo haya kwa sababu mkristo huchukua huchukua tabia za Mkristo na uishi kama Mkristo. Yesu alisema ishara hizi zitafuatana na hao waaminio Tazama, kwa jina langu watatoa pepo, watashika nyoka au kunywa vitu vya kufisha, nao watanena kwa lugha mpya. na na mambo haya hakika huwafuata wa Kristo. Sasa mtu yule ana kitu kizuri mno hapa, au tungoje hadi wakati ujao, au hali iliyokusudiwa na Roho Mtakatifu? napenda hilo ona. Sasa mwafahamu wazo lile itakapokusudiwa Roho Mtakatifu, Mungu hupanga mambo na, na pale nadhani kama Wapentekoste wangejaribu wanaosikiza, kanda hii mtanifahamu mimi, kama mtapata hapa sababu ya mimi kutofautiana nanyi mnaposisitiza wazo hilo kwamba lazima wote wanaenda kwa lugha. Siwezi kuona hilo sahihi kwa sababu ingekuwa napenda sambuse ya matunda lakini hakuna haja, nami ni mwanadamu, lakini hakuna haja nini kujaribu kuwaambieni ninyi msipo msipo msipokula sambuse ya matunda ninyi si wanadamu ona. Lakini kula sambuse ya matunda ni mojawapo ya tabia za mwanadamu ona. Huenda usikubaliane nami juu ya hilo, lakini lakini ni kweli. Saba, sasa mmoja atakula hiki na mwingine atafanya jambo lingine. Sasa Roho Mtakatifu huchagua huduma hizi lakini unapojaribu kujisukumiza mwenyewe ndani yake, kama nilisema, ili kupasa ule sambusa ya matunda. Vipi kama sambusa ya tunda ilikufanya utapike? Na ona, una- unajidhuru una mwenyewe, na hi. na hivyo ndivyo unavyojaribu kufanya, unapojaribu kujilazimisha kufanya kitu kilicho kinyume cha roho. Yeye yeah, amekusudia maisha yako jambo fulani. Je, mnafahamu hilo? Ona nanyi mnapojazwa na roho Mtakatifu, hapa kuna mojawapo ya ishara bora, ni juazo, unapendana una, una, una sana Kristo, na Kristo na kuamini kila neno ambalo yeye amesema kuwa ni kweli. Ona, hiyo ndiyo ishara kuwa umempokea ume Roho Mtakatifu, na maisha yako yamejawa na furaha, na nalo kila kitu ni tofauti ona, kuliko vile ilivyokuwa. Huyo ni Roho Mtakatifu. Sasa karama hizi ziko katika Roho Mtakatifu. Sasa kama kusanyiko hili asubuhi hii, ili ni kanisa zuri sana lenye raha lilojawa na vyumba vya pembeni, hakika vimejaa, lakini katika hatukutangaza. E, tutajaribu, tutajibu maswali haya, lakini watu hawao wameingia tu sasa hivi. Tazama, kama kila mtu ndani humo angekuwa katika upatanifu mkamilifu na roho Mtakatifu, kila mmoja wenu amejazwa roho Mtakatifu na yuko katika upatanifu na roho Mtakatifu, ishara hizi zingekuwa tu zikiongezeka katikati yenu wakati wote. Ona, ingekuwa tu kila mara ikiendelea, lakini wakati kuna farakano, ambapo kuna tofauti na ambapo tumeketi, roho Mtakatifu hawezi kutenda kazi maona, hawezi kutenda kazi kupitia kwa watu. Ona, na pale kama nilisema sasa, sasa ninyi kila mmoja wenu, je, mlinena kwa mmepokea je, mlinena kwa je, mlinena kwa lugha la haujampokea? Sasa najifanya hakimu. Mungu ndiye hakimu wa mambo haya, lakini tazama, Yesu alisema ishara hizi zitafuatana na hao ona, makundi yanayoamini. Tabia zote za Roho Mtakatifu zinapitia ndani yao, na nao wote wa wamejawa na upendo na furaha na na kundi kubwa tu la la, la, la la watu waliojawa utaua ona, huyo ni Roho Mtakatifu na ndani ndani mle wao unena kwa lugha, katika wakati ambapo lugha hutukia nam au una, unaofaa kwa yoma wao unena kwa lugha na kama kuna unatolewa unanenwa. Jamani, hakika ni kamili kila wakati. Waulize wale watu kumi na watano au ishirini walioenda ndani mle katika mahojiano asubuhi hii, kama kulikuwa na neno moja vyovyote lililokosea katika njia yoyote, na ni wageni kabisa. Yale yale Roho Mtakatifu alichimbua mle ndani kabisa, na kupata mambo hayo na kuyafichua na kuwaambia hao. Ona, ona, hakuna kosa ndani yake. Kawaambia vivyo hivyo, jinsi hili na jinsi hili lilivyokuwa na jinsi hilo lilivyokuwa jinsi hili lilivyo na jinsi hili lilapaswa kufanywa mambo kama hayo na yale wamefanya na yale yanawapasa you know, kufanya. Ona hilo tu ni kuliweka moja kwa moja katika taratibu. Sasa yawapasa kushughulikia hayo. Usiku ni uliopita nilikuwa ninazungumzia mtu na mkewe, nami nilikuwa kule nyu, nyum, nyumbani ambapo tulikuwa na mkutano au tu, tu, ilikuwa tu tumeketi mezani na kuongea, na kwa gavo Roho Mtakatifu alishuka kati yetu, nami nilimwambia mtu fulani pale, nalimuona m, m, m, mtu fulani nao Ye alikuwa amevurugika ni yani mwake kuhusu mambo fulani, nam nilisema kama katika tatanisho, katika katika katika upambanuzi nilisema, sasa iko papa hapa. Sasa nilisema najua ulilo unalowazia, nami nilirudi nyumba na kuchukua njia njia ya ya ya kandokana na kujibu kila swali mtu huyo alilokuwa nalo niani mwake juu yake, kuwa yeye hakuna yeyote alijua hata yale niliokuwa nikinena, ila yeye ona. Lakini yeye alilipata, yeye alijua habari zake zote, mwaona. Na hayo yalikuwa ni nini kwake, yakimwonyesha ya ya yakimthibitishia kat... kuwa Roho Mtakatifu alikuwa akinifunulia yale yaliyokuwa kwenye nia yake, mwaona, nami haikunipasa kuambia pasa ya kuwambia yaliyosalia mwanamume yule yuko anasikiza hili sasa. Naam, hiyo ni kweli. Sasa mwaona jinsi hilo lilivyo, hilo ni thibitisho sasa. Kama kanisa lote lingefanya kazi katika upatanifu hivyo, basi kati yetu tungekuwa tuki no? tukitoa pepo, kushika nyoka, kunywa vitu vya kufisha na mambo ya kila namna yakiendelea. Lakini unapojaribu kusukumiza ilo watu binafsi, basi unajikuta uoni upentekoste tena. Ndipo unapata Babeli, mchafuko. Huwezi kuamua hilo. Ona, mioyo yenu imejawa furaha na raha, na jamani, ndege wanaimba ule, kila kitu cha ajabu, lo, lo, lo, umejawa tu na Roho wa Mungu, na nasi tuko tunampenda sana Yesu, tunataka kuomba usiku wote. sasasi singeangaisha kundi hili wala hata nani mwenyewe kwenu, lakini nashangaa. Kama ningeuliza swali hili asubuhi hili hii, hii ni nani katika kundi hili au watu ao hawa aliyekuwa na Roho Mtakatifu, labda asilimia tisini na tano kati yenu mtainua mikono yenu kuwa mlipokea Roho Mtakatifu, kisha ningegeuka, ninge ni ni na kuwa hapa ninyi ushahidi wa Bibilia mm... mmoja tu ishara ya Bibilia na mnashangaa kama kungekuwa na mkono mmoja au miwili iliyoinuliwa juu. Ona, ona inge inge wafunga katika mahali fulani, lakini unapofanya hilo, ona, pia unaumiza kusanyiko lako. Lakini yawapasa waondoe katika utoto na kuwapeleka katika wanaume. Ona kama mtu fulani alivyoandika swali su, hivi majuzi alikuwa juu hapa akasema kuhusu akasema jambo fulani juu ya Ndugu Juno Jackson. Mtu fulani alienda chini kule nao walisema unaenda chini kule kwa maharagwe mafu au kitu kama hicho. Ndugu Jackson ni kwa sababu kusanyiko la ndugu Jackson wana- wanaaja tu wao wanene kwa lugha kanisani, popote wanaposikia roho na wanataka kunena kwa lugha wa, wao wanaendelea na kufanya hivyo, vema. Hilo ni kanisa la ndugu Jackson, hilo ni sawa kabisa. Sina lolote dhidi ya hilo hata kidogo. Jackson ni mmoja wa marafiki zangu wapendwa sana, na mtu mchamungu aliye Jackson roho wa Mungu na sisi, eh, na sisi tu ndugu. Sasa yeye si lazima ale sambusa yangu ya matunda naweza, au ni lazima mimi kula sambusa yake ya to, tofa ora, lakini sote wawili tun, tunakula sambusa. Sisi sote tunaamini ujumbe huu, uh, video hiyo hiyo. Ni taratibu ya kanisa. Nilisema tunataka kanisa langu kujaribu kukusanyika. Nilisema tunapoanza kunena nje hapa Roho Mtakatifu akinena kwa lugha na kadhalika. Nilisema mtu aliniuliza akasema sasa ndugu Branham, je, hayo yote ni ya kweli? Nilisema mimi si hakimu. Nilisema hebu niwaambieni, hebu tuilete hadi, hadi mahali fulani, hebu iendelee kidogo na tu- tuilete hadi wakati neno litakapotolewa juu yake, ndipo itazame kama ni Roho Mtakatifu inalingana moja kwa moja na neno. Kama sivyo, hailingani. Ona, hivyo ndivyo tu unavyoweza kuitambua, ndipo ina inajihukumu yenyewe. Mwona vyema, ita, ita, ita- itavurugika kama si Roho Mtakatifu itapukutika, bali kama ni Roho Mtakatifu itaingia hakika moja kwa moja mstarini, kwa sababu hivyo ndivyo ilivyo. Ni Roho Mtakatifu akiendelea moja kwa moja kwa taratibu yake mwenyewe. Sasa katika kunena huku kwa lugha na kadhalika, lit kila mmoja angelinena kwa lugha hakika, na mara nyingi wakristo wa wazuri Mwaona kama nikiwaambia, hilo lilikuwa kwenye mpango, nilipata mtu fulani si mpango kuni, kumradhi, kwenye maoja ya asubuhi hii. Mtu fulani nadhani wao bado wako hapa jengoni humo, ambayo wao kuhusu kunena kwa lugha. Mtu yule ni mtu wa kweli, mtu halisi, nao wameishi maisha mema nao wamenisikia wame nikisema ishara ya Roho Mtakatifu hi kuwa kunena kwa lugha, na sivyo ilivyo lakini nilimshauri mtu huyo amsii Mungu awaruhusu wanene kwa lugha au watoe unabii, kwa sababu ni ile tabia. Kwanza nilimwendea mtu huyo na kupata mali walipozaliwa na waliza, wali, walizaliwa chini ya ishara gani, nami ningejua mali walipozaliwa, jinsi walivyo katika hali yao ya kawaida inayoelekeza katika hali fulani kisha wanapozaliwa mara ya pili wako hapa katika tabia nyingine, na ndipo unapoichunguza tabia hii. Hiyo ni upande wa ndani, dhamiri. Hiyo iliyo ndani, dhamiri ya ndani. Dhamiri ya nje inakupeleka katika njia moja, hiyo ni kuzaliwa kwako kwa kawaida. Kwa ndipo watajibunia kitu fulani, na inawaweka wapi? Chini ya nne, na kuwaweka katika hali ya, ya kufaraganika Hawajui la kufanya, watasema, Bwana ananitaka mimi nifanye hili. Upande wa ndani e, nini, nini, ninajua tu nini, nini, nini, linalingana Maandiko, nao wataanza kulifanya, na muda si muda y shetani humu nje atawaonyesha kila namna ya makosa ndani yake, na ndipo wao husema, vema, nadhani ona, ona, wanamsikiza wana, wa shetani. Ona ya kupasa uchukue hicho kitu fulani cha ndani, hicho kilicho ndani yako ndicho kilicho cha Maandiko, na usimruhusu shetani asimame mahali popote. Ni huo ni wajibu wake kusimama pale na kukutwanga hivyo, lakini usimsikize. Lakini watu wale niliwaambia, wao walisema vema, sasa laiti ningalikuwa na hakika ya kuwa na Roho Mtakatifu. Ona, mtu mzuri, mtu mwaminifu sana, mwenye Roho Mtakatifu, lakini ingekuwa vema kwake kwa kusema, Baba nipe tu hiki, niwe na jambo la kutegemea. Sasa kama ninge ningemfundisha hivyo, watu wangechukua hicho bila kuwa na kile mtu huyo alicho nacho. Ona, Roho Mtakatifu unaenda kwa lugha bali ya kupasa uwe na roho mtakatifu kwanza, kabla hujanena kwa lugha. Sasa mnalifahamu. Kwa hivyo ukichukua karama ya kunena kwa lugha pasipo, sasa kumbuka hicho chaweza kuwa kipawa halisi, huyo aweza kuwa roho mtakatifu akinena ndani yako kwa lugha zisizojulikana na ungepotea na uende kuzimuni. Biblia ilisema hivyo. Mnaamini hilo? Je, mngetaka andiko kwake? Mkitaka andiko, inweni mikono yenu. Nijaposema kwa lugha za wanadamu na za malaika, sivyo? zote mbili zinazoweza zi zina zi kufasiriwa na zile zisizoweza zi zi kufasiriwa, lugha hizi za Roho Mtakatifu. Mimi si kitu Ona, isipokuwa hayo mengine yaambatane nayo, unaweza kuwa na hiki ona. Kwa hivyo usichukue hicho bila hiki, pata hiki kwanza, ndipo hiki hakika kitakifuata. Sasa mvua unyea wenye haki na wasio haki, jua uangazia waovu na wema, mvua unyesha kuivisha mimea uivisha magugu pia, mvua ile ile. Roho Mtakatifu anaweza kuwashukia kundi la watu na kunenda kwa lugha na kuifanya kweli hasa ata, ataenea kati ya watu na kuwafanya watoe unabii na uwe kweli hasa. Hiyo ni kweli hasa. Wakati mwingine unaweza kwenda kwa kwa mganda, e, mganga na mchawi, nao wanaweza kukuambia kitu fulani kilicho kweli hasa. Mtazame yule mchawi wa Endori, Sauli wende ikawa kweli kabisa, bali hiyo sio wao, ni wachawi Kunena kwa lugha, nimeshaona pepo wakinena kwa lugha na kuandika kwa lugha isiyojulikana. Hilo halimaanishi lolote, lakini jambo halisi ni neno hilo. Tena rudi kwa neno hilo. Kwa hivyo unaweza kufanya mambo haya bila neno, lakini upatapo neno na linafanya hivyo, basi litazame likitimia kabisa, jambo hasi Jambo sahihi hasa. Ona, ndipo huko. Sawa, naam. Muronda Roho Mtakatifu watumia watu kwa hawa kama ilivyokusudiwa kwa hekima yake mwenyewe ya kiungu. Lakini kwanza, sasa mimi hebu niwape tu kikazio kidogo hapa kwa dakika chache. Nikisema wangapi wana Roho Mtakatifu ndio dini wewe, mikono yenu. Nikisema vema, nitaona kama mnaye. Bibi ilisema kuwa wale waliompokea Roho Mtakatifu waliugua, wali na kulia mchana usiku kwa ajili ya machao matukizo yaliyofanywa mjini sasa mikono mingapi ingeenda juu? wangapi wenu hawawezi kupumzika usiku mzima? wamejawa na furaha nguvu za Mungu na wana uzuni mwingi kwa ajili ya watu waliopotea ambao mchana usiku ugu na kulia kwa ajili ya machukizo. Utaweza ona, huyo angekuwa ni nane mjini. wangapi walioko ambao kanisani? hiyo ndiyo Biblia ilisema ni ishara ya Roho Mtakatifu. Yeye yeah, alimwambia yule malaika na kutia muhuri. Ezekieli tisa, papa hapa alisema yeah, chukua pitia katika mji ukatia alama juu ya wale wanaougua na kulia kwa sababu ya matukio yanayofanyika katika mji ule. Wengine wote acha, yule malaika wa kuangamiza wakuangamiza, awangamize wao. Walikuwa washiriki jinsi gani na walikuwa wamefanya mambo man, mangapi. Kasema pia na mtu aliyekuwa kidau ki, ki cha wino cha mwandishi aliye valia vazi jeupe ambalo lina wakilisha roho mtakatifu akajitokeza na kutia alama juu ya wao wote walioungua na kulia kwa ajili ya machukizo yaliyofanywa katika mji huo. Sasa unasema, nataz na natazama kile yeye alisema ndani mle, pia wauweni kabisa watoto wachanga, mama, wazee, watoto wachanga wauweni wote watoto wachanga. Naam, Yoshua alipoingia katika nchi ya Kanani yeye alisema msiache mmoja wao hai kama ni kitoto kidogo, Mwameleki mdogo au Mwamori, kiuwe. Mkumbuke yeye atakuwa awe Mwameleki, yeye atachafua kambi. na hivyo vitu vidogo virudipo bi -bi hivyo na kutokubaliana na neno la Mungu, ondoa kitu hicho. Sijali huu wadhehebu gani, mnasema sema wao ni wazuri. Sijali watu wale ni wazuri vipi, kama wanaenda kinyume cha neno hilo, ondoa kitu kile. Ndani yako ni Mwameleki mdogo anayekuwa laonekana nzuri laonekana lisilo na tia laonekana kama ni kweli, lakini usiwe na uhusiano wowote nalo, liondoke vema. Uh, ndugu naenda chini hapa, kwa sababu si kumbuka tu mwameleke yeyote, lolote linaloonekana lo, lo, lo, linalokana neno liondoke, usiwe na uhusiano wowote nalo kabisa Wangapi wanaamini hiyo ni kweli? Hakika, ona, liondoke kabisa. wanaugu na wana kulia kwa ajili ya matukizo yanayofanyika mjini oh. Unaona hilo wapi? unaweza kuwaonyesha makumi elfu wanaonena kwa lugha kwa, kwa mmoja aliyelemewa ali, ali, ali, ali kabisa, kwa ajili ya dhambi ambao hata hawawezi kuomba kwa sababu kwa saa moja. Lakini je mlijua Biblia ilisema ilisema kuwa watia alama wale wapeke, wale pekee wanaugua na kulia kwa ajili ya matukizo yaliyo mjini? Wangapi wali waliwahi kuso Mahaya hakika, huyu alikuwa ni Roho Mtakatifu aliyejitokeza kutia wale watu alama, naye akamwambia malaika anayeangamiza, nenda ukaangamize kila kitu ambacho hakina alama hiyo juu yao. Na alama ya Mungu ni Roho Mtakatifu, huo ndio muhuri wa Mungu. Sasa wako wapi watu wenye hamu hivyo? Naweza kuwaonyesheni kuwaonyesheni, ninyi watu ambao huruka juu na chini na kulia na kulia kanisani, naweza kuonyesha ninyi watu ambao hupiga shangwe na kukimbia jengoni mote. Naweza kuonyesha ninyi watu ambao hutoa unabii na unatimia. Naweza kuonyesha wale wanaonena kwa lugha na, na, na, na kukimbia na juu chini jengoni na kusema na mambo ambayo hakika yanafasiriwa na kutimia. Lakini yuko wapi yule anayeugua na kulia kwa ajili ya machukizo yanayofanywa mjini? Yuko wapi mtu alielemewa Mgelirekebisha mge mienendo. Ni mwaona ninalomaanisha? Sasa nimejaribu kadri ni, niwezavyo kuwaarifu ku, ku, ku, ninyi watu na kuwaongoza kama baba awongozavyo watoto wake. Ninyi muu watoto wangu, nimewazaa katika Kristo kwa, kwa injili hii ninayohubiri. Ona, nami ni, ninawatakeni ni, ni, ni mkuze watoto waliokomaa vilivyo, au, au watoto. Nami nataka kuwakabidhi Kristo siku hiyo, kama vile Paulo alivyosema, bikira safi. Hakuna kitu katika neno, ila lile moyo wako utaitikia kwa amina. Dhambi haina bila shaka, utafanya makosa, lakini wakati yale mengine, jambo la kwanza litakapo kuhukumu baba, nisamehe, nitasema ilini. Nilimtazama mtu fulani dakika tatu zilizopita. Yeye alikuwa akiniuliza kuhusu mvulana mzuri hivi majuzi tulikuwa tukiwinda cha uh, kuchakurwa asubuhi hiyo. Nilipata watano, niliacha mmoja wao kwa ajili ya jioni hiyo. u, unapata tu sita katika jimbo la Kentaki kilicho ndicho kikomo. Kwa hivyo huyu mtu fulani alisema nimepata tisa, mvulana mkristo mtoto mzuri. Nilimwambia ulikosea, ulikosea. Yeye yeah, alisema sema nilisema, niliwaua watano asubuhi hiyo, nikaacha moja kwa ajili ya jioni hiyo. Na nilipopata kuchakulo huyo mmoja, nilitazama mtini na kuhesabu watano au sita wameketi papo hapo, ambapo ningewatazama nikaondoka na kuwaacha. Nilisema nilipitia hapa si muda mrefu uliopita, na kulikuwa na karibu kumi na watano au ishirini wameketi pale. Nilichukua tu kiasi kinachoruhusiwa nikaondoka na kuacha wengine wale wao pale. Nilisema nikija katika nchi hii na kuwa, na kuwahubiria ninyi wavulana nanyi watu hapa, ukweli, yanipasa kuishi hivyo kama kielelezo. Ukristo si yale usemayo, ni yale uishio, yale utendayo ni kielelezo. Ninyi ni chumvi ya ulimwengu. Nilisema namu, sheria inasema, Yesu alisema mpeni Kaisari ya leo ya Kaisari. Unapovunja hiyo sheria ya, ya spidi pale unafanya unafanya kosa, unatenda dhambi. Mpeni Kaisari yaliyo ya Kaisari na Mungu yaliyo ya Mungu. Unasema vema, sheria hii imekosea, sijali. Nikosa vipi? Ni kosa kuvunja amri ya Yesu, na usipompa Kaisari yaliyo ya Kaisari, basi umefanya kile Yesu hakukuambia ufanye, na umeasi sheria za dhambi, sivyo? sisi sote tunahatia, tunalifanya. Lakini unapojiona umekosea, koma Watu wanakutazama, watu hawataenda wa kanisani, lakini watasoma wa, wa, watakusoma wewe, waone unachofanya. Kwa hivyo weka Kristo mwonyoni mwako. Hilo ni kweli, Kristo na Roho Mtakatifu ni kitu kile kile. Roho Mtakatifu, Kristo maana yake ni aliyetiwa mafuta na Roho Mtakatifu, ndiye huko kutiwa mafuta, na wewe ndiwe uliyetiwa mafuta. Ona, na ni Kristo ndani yako anayekutia mafuta. Mwafahamu ninalokusudia? Ndipo una ki, kitu halisi ndipo yeye aweze kukutumia wewe kwa chochote anachotaka kukutumia, kwa sababu wewe uko katika mwili ule na una haki yoyote ya karama hizo. Lakini ona kuwa na mojawapo ya karama hizo nje ya mwili ule haifaidi, haifaidii kitu. Nijaposema kwa lugha za wanadamu na za malaika, na sina upendo, hainifaidii. Nijapokuwa na imani na unaweza kufahamu siri zote za Mungu hai ni faidi. Nijapotoa mwili wangu uteketezwa kama sadaka, nikitoa ma mali zangu zote kuwalisha masikini, ni nijapokuwa na imani ya kuhamisha milima, ni mini si kitu. Ona, usitegemee vitu hivyo. Roho Mtakatifu ni kiumbe, ni Mungu, na Mungu ndani yako nafsi ile, Mungu ambayo inaangaza utu wako wote. Ume, umegeuzwa wewe ukiumbe kipya Jambo lolote ndogo baya, yee atakwambia ni kosa, ndipo liache usilifanye. Baba, sikukusudia kufanya hivyo. Ona, nisamehe. Ona, na huyo ni huyo ni Roho Mtakatifu. Kijali, ulinena kwa lunga mara ngapi? Ulikimbia mara ngapi? Uliruka mara ngapi? Ulifanya hivi mara ngapi vile, au vinginevyo. Ona, chochote ulichotenda hakinge manisha kitu kama Roho Mtakatifu hakuwa ndani mle, kuhukumu kwa vitu vizuri na vibaya. Sasa hiyo ndiyo sababu mtu huyo hapa yuko sawa, hata roho Mtakatifu alifanya. Lakini sasa maona, sasa nini kinachosababisha hili? Hebu niseme hili kwa upendo, nikilinyunyizia and... upendo na nana... kutiwa was... mafuta na neno. Ona, kama roho Mtakatifu alisi alikuwa ndani yako haunge swali hilo, you know it yourself, wewe mwenyewe unalijua. Ni jambo la mtu binafsi kati yako na Mungu. Ona, unajua kuwa kitu fulani kimetendeka, unajua kuwa mabadiliko kama una lingine lingine lolote, wewe mwenyewe wewe ubadiliko. Ona, wewe ndio ume- umebadilika ndani yako, na unajua unaye au ulinena kwa lugha au uliruka ulipiga shangwe au lolote lile, unajua kuwa Mungu yua yuaishi ndani yako, ya kwamba hauenendi kwa nia yako, ni nia ya Kristo inayokuongoza wewe pamoja na neno vivyo hivyo tu, jinsi aendavyo aendavyo. Sasa lakini mimi kama watu wakisema vyema, basi ndugu Branham hauamini yatupasa kunena kwa lugha. Ona, basi umepata kinyume cha yale ambayo nimekuisha sema. Hakika naamini yapasa mnene kwa lugha na baadhi yenu watu. Ona, lakini unapata haya nami napata haya Ma, kama nyuma hapa hizi maili elfu moja na mia tano maona kuwa hapa maskanini, kama hamfahamu basi niulizeni. Ona, niandikieni kama hamfahamu semeni tu yale nisemayo. Ni, ni hapa ona, nami nanyi, kama Paulo alivyosema, nifuateni mimi kama ninavyomfuata Kristo. Mwaona, ndipo mkiona nimekosea, basi msinikaribie ona, hivyo tu, kwa sababu ninge- ningekuwa mtu mbaya. Ona, tafadhali eleza watu. Wanasema ndugu Branham ni zaidi ya mwanadamu, yeye aweza kuumba, na Yesu aweza kufanana kabisa na ndugu Branham. Sasa hebu ni mtu huyu alisema hili yeye, yote yule simjui, lakini mimi ni ndugu yenu. Ona, Yesu ndiye mwokozi wenu. siwezi kuwa mwokozi wenu kwa kuwa yeye amekwisha waokoa nini. Sasa uko karibu sana na ukwe, na kweli pale na hata hivyo uko mbali sana na kweli. Mtu aliyemwambia mtu huyu hivi sasa i, inaonekana kwangu kama mwandiko wa mwanamke, mwandiko mzuri mno, nami ningesema huo ni mwandiko wa mwanamke, sivyo? Ndugu Kapsi, si ungedhani huo ni mwandiko wa mwanamke? Mwandiko mzuri nami, sijui ni nani. Ona basi, ndugu Braham, je unafanana na Yesu ama wewe ni Yesu au kitu kama hicho? Kwa upande mmoja, hiyo ni kweli hasa. Kwa upande mwingine, huo ni upinga Kristo hiyo ndiyo tofauti baina ya kweli na uongo. Kunifanya utu wa Yesu Kristo ni upinga Kristo. Mwaona, kwa sababu ule utu wa Bwana Yesu umeketi mkono wa kuume wa ukuu huko juu, na utarudi tena kwa nguvu nyingi na utukufu. Lakini kuhusu ule uhai wake uliokuwa ndani yake kuwa juu yangu na juu yenu mliye naye, hiyo ni kweli hasa, nanye mnakuwa Kristo Mnakumbuka ujumbe wangu kwa ma, kwa mama si. Ona, ninyi ni neno Masii, maana yake ni mtiwa mafuta. Sasa uko hivyo, kama una roho Mtakatifu unakuwa mti wa mafuta. Ona, ndipo kuna kila namna ya watiwa mafuta. Sasa tazama, kama ni mti wa mafuta wa Biblia, wengi wao wametiwa mafuta. Ona, jambo lote ni kusanyiko kula kila namna ya mvurugo na nana ya shetani. Kwa ila zake zote aliingia kuiga hilo kikamilifu kabisa, karibu kabisa. Kuna njia moja pekee unayoweza kuwa na hakika kabisa, chunguza neno kwa neno, neno kwa neno. Hivyo tu ndivyo uwezavyo lakini kwangu kama mtu mm, binafsi William Branham au, au mwana mwanamume mwingine au mwanamke kuwa Bwana Yesu Kristo mwokozi wetu hilo ni kosa. Lakini kutiwa mafuta na roho wake ambaye huleta utu wake binafsi wa uwai wake ndani yako ilionyeshwa katika mfano mzuri mno katika Elia na Elisha. Aliponyakuliwa yule Elia, yule nabii mzee akienda nyumbani, naye alikuwa amechoka na kuishiwa nguvu, na kulikuwa na gari lilofungwa ng'ambo ya mto pale naye kumpeleka yeye nyumbani kwa farasi na mo, wa moto. Na ulitambua wakati huo Elia na Elisha walipoku walipovuka mto ule, kundi la manabii lilikuwa pale likiwatazama. Kisha Elisha akachukua joo lake na, na akapiga mto ule na alipoupiga ukagawa akavuka na, naye akamwambia yule nabii kijana, unanifuata una kwa sababu gani? Unataka una, una nini? Yeye alisema ya kwamba ya kwa sehemu maradufu ya roho wake inijie, sehemu maradufu ya roho wako inijie, sehemu maradufu ya huyo nabii mkuu inijie mimi. Yeye alisema umeuliza jambo gumu, lakini kama utaniona nikienda basi itakujia kwa hivyo unaweza kuanzia jinsi yeye alivyomkazia macho nabii yule. Sasa katika siku hiyo nabii yule alikuwa neno, kwa maana yeye alikuwa dhirisho la neno kwa ulimwengu. Ona, naye alijua hapana bude huduma kuu itakuja, kwa sababu kitu kikuu zaidi kilihitajika. Na Yesu alipokuwa hapa duniani yeye alikuwa yule Elia kazi nizifanyazo mimi ninyi nani mtazifanya pia naam na kubwa kuliko hizi mtazifanya kwa kuwa mimi naenda kwa baba sasa mtazifanyaje mtazame yeye yu nani neno ona mtazame sasa inapofikia kuumba vitu ni kweli Yesu hakuwahi kamwe kuumba chochote moja kwa moja na kukifanya kiwepo. Yeye alichukua kitu kwanza. Yeye alichukua maji akafanya divai. Yeye alichukua mkate na kuumba mikate mingine. Yeye alichukua samaki na kuumba samaki wengine. Lakini yeye aliahidi kuwa kazi kubwa kuliko hizi zingefanywa ona. Mwaona sasa? Kwa nini? ni katika siku mbovu mno kuliko wakati yeye alipokuwa hapa ona. Ingali ni yeye, lakini akitumia maskani yako ona na mtu huyu aliye ndani yako ambaye ni kuzaliwa kwako. Wewe u John Doe ulizaliwa mwezi, mwezi fulani na ulizaliwa chini ya nyota fulani, ulizaliwa chini ya kitu fulani na hilo lina uhusiano fulani nawe. Bila shaka najua nilizoea kuku. Baba yangu alizoea kusema, siwezi kupanda viazi wakati huu kwa maana mwezi au hauko sahihi, uwezi kupanda viazi hivyo, bibi. Na nilisema si sivipande kule mwezini, ninavipanda humu ardhini. Kasema vema ki, ki mbele, mbele endelea, utapigwa kichwani mara kadhaa kwa mawe, kisha utajifunza jambo fulani. Ikawa hivyo, ikawa hivyo. Na nawaambieni, chukua ubao na uweke chini kule nyasi, ili mwezi ukiwa giza, na tazama kitu kitendekacho. Nyasi hiyo itakufa wakati huu. Iweke kwenye mbalamwezi, unaweza kuacha ukae pale ju, juma moja, hautadhuru hata kidogo. Tazama bahari hiyo, mwezi huo ugeukapo kule juu, maji yaja hapo na kupwa. Mwezi upo upote hapo, maji kujaa na kunakupwa ufuata, na huko mamilioni ya maili toka duniani. Isitoshe, nenda chini kule katika jimbo la Kentucky, ukasindilie ufito ardhini hadi ufikie ma, maji ya chumbi, natazama bomba hiyo iko mbali gani, mwezi unapo wakati waku, wakupwa na, ku, na kujaa kwa maji, natazama jinsi unatoka jinsi ka, chini kabisa ya ardhi hakika panda kitu fulani ambacho utandaa juu ya ardhi, katika giza la mwezi, kinaingia chini moja kwa moja na kufanya kama figili au muogo ufanyavyo kipanda, vinginevyo ki, e, na kitazama kikitandaa juu ya nchi, hakika kina kina kazi. Sababu gani? Haruni alikuwa na yale mawe na, ya kuzaliwa kwa kila mmoja wa hawa wazee katika kile katika kile kifu, kifuko chake cha kifuani. Tazama wale mama walipo walipotoa yale matamshi, wakati hao mama na wale wanawake wa Ibrania katika utungu wa kuzaa walitoa matamshi kwa watoto waliokuwa wakizaliwa, ili, iliweka majina yao mahali panapofaa, ilieleza kuzaliwa kwao, iliwaweka katika nchi ya wenyeji wao, ili, ili, iliwaweka utukufuni. Hivi karibuni nitakapoingia na kukaa kwa wakati mdogo, nataka kuchukua somo hili hakika ndipo mtazame Yakobo alipokuwa kifa pale, yeye aliweka mikono yake juu ya hao wazee wetu na kuwabariki. Yeye angewaambia hasa mahali wangekuwa, na hiyo inalingana hasa na majina yao na kulingana kabisa na, na kuzaliwa kwao, na bila shaka lina uhusiano fulani nawe. Sasa hiyo ndio njia ya kuzaliwa kwako. Kwa hivyo ndivyo ulivyo mwanamume wa kawaida au mwanamke wa kawaida, lakini unapozaliwa mara ya pili, hii hiyo si dhamiria nje ya nje ni kile uonacho, unachoonja, unachogusa, unachosikia, lakini ndani ya hiyo ni jinsi wewe ulivyo hasa. Sasa hii nje hapa, shetani ukujaribu na kukugongesha hapa na pale kwa kila njia hapa, lakini chini hapa, yeye hawezi kulifanya isipokuwa unamruhusu afanye. Maana ndani humo una imani, na imani hai, haitokani na dhamiri ya nje hiyo. Inatoa inatoa hoja, lakini katika imani ha, hakuna kuhoji. Unaipata toka kwa Mungu na unajua iko humo. Sijali inaonekana kosa vipi, wewe bado unajua ni sahihi. Ni Bwana sema hivi, ona, na hakuna lolote litakalo sumbua hiyo, hakuna uh, lolote liwezalo kuitatiza, inaendelea moja kwa moja. Ugumu haumaanishi lolote kwake. Inayumba ina, ina, ina yumba, yumba ikaupita. Maana ni neno na neno ni upanga, na neno ukata upanga, ukikatilia mbali na kitu cho chochote. Maona inachukua mkono wa imani kuku, kushikilia neno hilo, imani hiyo ya paswa. Sasa ona, wakati hiyo dhamiri ya ndani, hapa kuna ya ndani, hapa kuna ya nje, inafunuliwa ndani humu ile kweli nje hapa ni hoja sasa. Si laonekana la busara kama tungalisema tu tuene tuendeni sote tukajiunge tu na Assemblies? Sasa napenda Assemblies of God, napenda AEM, aenda eh, nayapenda makanisa hayo yote. Mbona sote tusiende na kujiunga nayo, huenda yakatufaidi? Ya hiyo ni hoja ya nje, lakini kule chini, upande wa ndani, tazama, ukiangalia nje hapa hii ita hii haita kub haitakubali ndipo tazama. Ya Assemblies, mambo mengi wanayofanya, ambayo siamini ni ni, ni, ni ya maandiko, na naweza kuwathibitishia wao si ya kimaandiko, lakini ni nia nyingi mno zimejazwa mle. Kuna maelfu ya hao ndugu na dada wa Assemblies wanaamini wa, wa hili neno na hawaamini yale Assemblies ina, inafundisha kuwa sahihi, lakini wako katika utando ule Wabaptiswa, Upresebeteri, arines na wengine wote wako ndani ya utando huo, pale ambapo kundi la watu ukusanyika pamoja na kuojiana wanadumu, wana kiburi sana. Ha, hapa kuna askofu fulani anaeketi hapa, msimamizi mkuu, yeye husema lolote. Maska, na maskini yule mtu atasemaje? Yeye anaogopa kusema lolote. Nakubaliana nawe, na ndio, ehe, namu askofu au mzee wa kanisa, wewe uu, ndivyo hasa, yeye anakubaliana naye he. Hapa hebu natuchukue mlevi nje hapa barabarani, ambaye raia wa kawaida anapita barabarani na kusema maskini, mvivu, yeye si kitu, mpeleke chini hapa, mweke kwenye jeshi la polisi na mvike nishani na kumpa bunduki. Habari za asubuhi, hiyo wana nafurahi kukuona tena. Ona kuheshimiana Yesu alisema unawezaje kuwa na imani unapokuwa na kuheshimiana kwa namna hiyo? Mwajua tu tusihi kuheshimiana, sikumbuki neno ina inavyosema ina ina pale, lakini unapotamani kuheshimiana, ona uwezi kufanya hivyo. Basi watu wale wanapokusanyika katika dhehebu, wanaketi chini, na maskini, mtu mdogo anaogopa kusema lolote kwa sababu askofu alisema hivyo, mzee wa kanisa alisema hivyo. Lakini usimdharau mtu yule, naamini yeye ni mtu mzuri. Lakini kila mara kumbuka neno la Mungu li sahihi, na mengine na mengine yanalolipinga ni uwongo. Na neno langu liwe kweli na neno la kila mtu liwe uongo. Mwaliona hilo? Ndilo tunalotaka kufanya, ni kuamini hilo. Sasa kumbuka, si si, si, si, si neno, lakini sisi tu neno. Sasa uh -huh. Mnalifahamu, yeye hakuwa Mungu, lakini yeye alikuwa Mungu. Yeye alikuwa mwanadamu, hata hivyo yeye alikuwa Mungu. Yeye anga angelia wa, lakini angefufua wafu. Yeye angalimlilia mtu aliyekufa kisha amfufue tena. <laughs> Yeye alikuwa Yehova Yire, Yehova Rafa, Yehova Manase. Yeye alikuwa Yehova wote kabisa yeye alikuwa Yehova, lakini alikuwa mwanadamu. Yeye alimiliki nchi na akaumba nchi na hakuwa na mahali pa kuweka kichwa chake. Yeye alisema ndege wa angani wana viota vyao, nami sina mahali pa ha, kuweka kichwa changu. Mbweha niliwaomba niliowaumba wana matundu ardhini, nami sina mahali hata pamoja, hata pa kuzikiwa. Hiyo ni kweli, ilimpasa yeye kuomba kaburi na mtu fulani azikiwe mle yeye, yeah, aliumba tumbo la uzazi lililokuwa ndani ya mwanamke. Hakuwa yeah, na tumbo la uzazi la kuzaliwa, ili mlazimu kuazima tumbo la uzazi yeye, yeah, aliumba dunia na hakuwa na mahali pa kuzikiwa, ili mlazimu kuomba shishimo katika ardhi ili azikwe mle, Yusufu wa Arimathaya. Ona oh, wao walikuwa ili walazimu alilazimika kuomba mahali yeye, yeah, alikuwa Mungu. Alithibitisha ya kuwa yeye yeah, alikuwa Mungu. Sasa mwafahamu, sisi hatu sisi ni ma ni mama, si wadogo bali, si yule Yesu. Yeye ni baba yetu, sisi tumetiwa mafuta tu kwa Roho wake, na hiyo ndiyo sababu uhayi wake, na hilo huwapata watu. Ona, usipoketi na kuliwazia lote, lafanya watu kuamini vema, mtu huyu ndiye Masihi. Hakika ndivyo alivyo mtu huyu hapa. Angekuwa hivyo, wote wawili wako hivyo. Ona, vema wawezaje kuwa wawili? Ona, kuna maelfu yao ona. Lakini mwao- mwaona uwai wake uligawanywa katika siku ya Pentekoste wakati hiyo nguzo ya moto iliposhuka iligawanya kama ndimi, kama ndimi na kukaa juu ya kila mmoja wao. Mungu akajigawanya mwenyewe kati ya watu wake, kwa sababu kanisa na Kristo ni mmoja, kama tu vile mume na mke ni mmoja. Ndugu Branham, ninapaswaje kumwonyesha mke wangu kuwa hakika na mjali na hata hivyo nidumishe kukaa na neno? Hilo ni kukaa kukaa na neno. Lakini bado ningali na swali kama hili lisemalo, mbona hutendi yale unayohubiri au kuamini? Vera, basi kama mkeo kama mkeo anakwambia wewe hayo, wakati yeye ana ana haki kuyasema ya kupasa uwe sawa. Ona, ona, bali kama yeye na kama yeye anasema hayo kwa chuki, kumbuka Biblia ilisema The Bible said it was that ya kufaa kuf, ufungiwe shingoni jiwe kubwa la kusagia na kuto, kutoswa katika kilili cha bahari kuliko kumkosesha mmoja wapo wa wadogo wangu hawa. Sasa hilo ni swali lako, na labda mke huyu si mtu wa namna hiyo, labda yeye yu tofauti, labda yeye ni mtu mzuri, labda anakujaribu tu kuona utafanyaje. Sasa endelea kumpenda na acha yeye amwone Yesu ndani yako. Fanya hivyo ona, endelea tu. Wengine nilitoa mfano mdogo asubuhi hii kuhusu mtu ambaye wakati mmoja, masikini mwanamke huyu alikuwa, alikuwa amempokea Roho Mtakatifu. Yeye alikuwa tu mpendwa sana wao, yeye yeah. Alisema vyema yeye, yeah, alikuwa na maisha magumu na mumewa alikuwa mlezi kupindukia, na kwa hivyo yeye yeah, aliendelea tu, yeye yeah, alimvumilia mumewa, kwa, kwa kumuuliza unataka kwenda kanisani mpenzi nenda lakini nitaenda tu pale kwenye kitabu e, okay. kilabu cha pombe chini kule kwa John Debi, akale chini kule e, enda. Naendelea kwa hivyo, wao walikaa kule wakati wote, kilikuwa ki kiliitwa Bonifaz. Wengi wenu watu wakale hapa, mwakumbuka wakati Bonifaz ilikuwa pale pembeni, il, inaitwa Brown Deby. Sasa naamini kwa hivyo ya, akizunguka pale na, na muda si muda, usiku mmoja ku, uh, kukazuka swali kuhusu kanisa na kuhusu wakristo mmoja walezi wa wa kale aliketi pale na kusema hakuna tena kitu kama Wakristo. Kasema hakuna kitu kama hicho, kundi hili lote ni la manaski. Kasema unawaona nje hapa, wavuta sigara, wakinywa pombe, wakitenda mambo yale tu tunayofanya, na akasema wanajiita Wakristo, hakuna kitu kama hicho. Huyu mlezi mmoja akasimama na kusema hebu kidogo, kuna mmoja ninayemjua ni. Kasema ni nani huyo? Kasema ni mke wangu. Ona, yeye alikuwa amekokolea, yeye alikuwa akilishika wakati wote. Yeye akasema na wahakikishia kama yeye akifinywa, yeye alisema <coughs> la, yeye yungali Mkristo, nitawathibitishia. Akasema, nitawaambia tutakachofanya, hebu tuende nyumbani na nami nitaonyesha kama yeye ni Mkristo au, au oh, oh, la. Akasema hebu twende nyumbani na, sasa hebu tujifanye waleji sana, tutajifanya kama tulio waleji sana. Waka, wakabisha mlango wakaingia wakiwewezeka juu ya kila kitu na mbona oh, msiketi hivi na kila kitu, na mke yule akampa kila mmoja wao kitu na wageni wake mwajua, na akajaribu kuwakaribisha jinsi alivyoweza. Akasema nataka tupikie chakula cha jioni, na kwa hivyo wao hao yule mama akaenda akawapikia. Akasema tunataka mvungu wa paja na mayai, yalijua walikuwa nayo ha, uh. Kwa hivyo ukafika mvungu wa, wa paja na mayai alipofika pale kwa mezani akatazama hivyo, akachukua sahani yake na kutupa chakula kile kisakafuni. Akasema, wajua, sikupenda mayai yangu yapikwe hivyo. Njoni vijana, tuondoke mahali hapa. Hata hivyo, ha, hai dhuru hivyo hivyo, hivyo waliondoka nje na kuketi chini hivyo. Majua naye akaja akasema, mpenzi, nina mimi nasikitika, siku yapika vizuri, nitawapikia ninyi wengine. Eh, upuzi kwanza, ulijua sikuvitaka hivyo. Wakaendelea wakende, tu kufanya yasiofaa hivyo, wakaondoka nje pale wakaketi waka chini na kutenda kama walevi. Walimsikia ndani mle kama leeji dharau akiimba kwa sauti ya chini sana Je, ya mbili Yesu uchukue msalaba pekee yake na ulimwengu wote uwe huru. Kila mtu ana msalaba, na mimi nina msalaba huu, msalaba uliotia wakfu, nitaubeba hadi kifo kitakachoniweka huru. Mlevi mmoja alimtazama mwingine, kasema yeye ni Kristo, yeye amelishika. Na maskini mwanamke huyo alimleta mumewe pamoja na hao wengine kwa Kristo usiku huo. Ona kwa nini ona kuwa mzuri kabisa. Kumbuka tu hii, yeye anajua hayo yote. Kwa hivyo dada au ndugu, yote yule au ndugu iko hapa kwa sababu yeye aliuliza kuhusu mkewe basi kolea tu ye yeah, atashikwa na kiu, kama kuna chochote ndani yake cha cha kusikili, kusikilia kiu. Kama hamna, kumbuka kama ulimpata asiyefaa utapata anayefaa katika ule utawala wa miaka elfu, zidi kuendelea tu, mabaya yote yatarekebishwa yata kule Ndugu Branham Je, unafundisha ya kwamba bibi ya arusi hapaswi kuhudhuria kanisa lolote isipokuwa wewe uko pale ukihubiri, la sivyo, humu maskanini. Kwa maneno mengine, humu maskanini lina la sivyo, maana yake, kwa maneno mengine pia, unafundisha fundisha kuwa hatupaswi kuadhimisha Jumapili au sikukuu kama kufanya kazi, kuvua samaki na kadhalika? au ningesema hiyo ilikuwa Jumapili, ilionekana kama Jumapili kwangu, au pale chini ilionekana kama, au Jumapili? Nadhani ndivyo ilivyo, sikukuu au Jumapili. Naam, Jumapili, hivyo ndivyo ilivyo ndugu. Brana mwaongea na mtu fulani, siku takatifu, siku takatifu Jumapili, na siku takatifu na Umekosea. Ona, hebu nili, nili, nilisoma kwa utaratibu na kuji, na kulijibu litakapofikia. Je, unafundisha kuwa bibi harusi hapaswi kuhudhuria kanisa lingine lolote isipokuwa we unahubiri, unahubiri la sivyo ama maskani haya? La, sifundishi hayo, siamini hivyo. Siamini. tuna wahudumu wanaoketi hapa waliotawanyika kote nchini nami naamini wao ni sehemu ya yule bibi harusi. Naamini kuwa mwanamume au mwanamke aweza kwenda kanisani popote wanakotaka kwenda, ambapo hufundishwa neno, nami naamini kama Hawafundishi neno lote, na huwezi kwenda mahali pengine popote ambapo wanafundisha neno lote, nenda ambapo wanafundisha neno nusu, hadi utakapopata ambapo wao wanafundisha neno lote. Nenda kanisani kwa vyovyote vile, fanya hivyo pia. Unafundisha kuwa yatupasa, yatupasa kuadhimisha Jumapili au siku takatifu yoyote, au au kufanya kazi au kama kufanya kazi au kuvua samaki siku ya Jumapili. Naamini ni dhambi kuvua samaki na kuwinda na kufanya kazi Jumapili wakati unapoweza kwenda kanisani. Uh, your... Sasa naamini unavunja sheria za Mungu. Je, kunayo sheria kwa hilo? Naam, bwana, sasa katika agano la kale tulikuwa na mfano wa siku ya sabato yote ilikuwa na Yesu hakuja kwenu kuadhimisha siku ya sabato. Ile siku ya kale ya sabato ilikuwa Jumamosi, ambayo ilikuwa mwisho wa juma. Jumapili ni siku ya nane au siku ya kwanza ya juma, ambapo Yesu alifufuka. Siamini ni haki kuu. Sasa, kama uko mba, mbali sana nyekani, mahali fulani na uko kule nje kwa safari ya kuwinda, hakuna kanisa karibu, kitu kama hicho, hakuna lolote uwezalo kufanya. Na kama ulikuwa ukivua samaki, naamini hilo lingekuwa sawa, lakini kama uko karibu na Au karibu na mahali kanisa lina, linaendelea ya kupasa uhudhurie kanisa kwa vyovyote vile mahali fulani. Nami naamini kwa habari ya kufanya kazi, naamini kama ng'ombe yumo Shimoni au jambo fulani linapaswa kutendwa Jumapili, endelea ukalifanye kama ni jambo fulani uweze kujizuia ili, ilifanyika livi. Ilipasa lifanyike hivyo, lakini kama unalifanya tu na kungoja hadi Jumapili ifike ndipo ulifanye au ulifanya tu hivyo, umekosea. Ona ya yatupasa, tusifanye tu, tu, tu hivyo, yatupasa tuheshimu hiyo siku takatifu na sasa kumbuka enda kanisani mahali fulani, mahali popote uh, uh, kama ni ningetaja kanisa fulani la kimadhehebu lakini singefanya hivyo kwa sababu kanisa hili, jambo pekee ni juao wanalofundisha ambalo naamini ni wao husema, wanaamini kuwa Yesu Kristo ni mwana wa Mungu. Mimi naamini hilo. Mafundisho hayo mengine yote ni wa, wanaamini na, wa, na ondoleo la dhambi ni kwa maji. Sasa si wao, umoja wao hufanya vivyo hivyo, lakini siongei habari zao. Wanaamini kuwa kuwa kuzaliwa mara ya pili ni kwa maji na kadhalika. Nani siamini hilo nao, eh wanaamini kama chochote kilicho na uponyaji wa kiungu ni cha ibilisi, na wanaamini katika yote, wao ndio dio kitu pekee kilicho na, kitu pekee kikupasacho kufanya ni kuandika tu jina lako katika kitabu, na kama humo al... umepotea. Sasa siamini hilo, lakini kama kulikuwa hakuna kanisa lingine lolote kuhudhuria, singeenda mle kulaumu. Ningeenda mle kwa nia ya kuhudhuria na kuketi karibu na mtu fulani kusudi Kristo, aliyekuwa moyoni mwangu, apate kumshawishi mtu fulani mle. Enda kati yao, lakini usiwe mshiriki wa kutokuamini kwa kwao. Ndugu bana nataka kumpokea Roho Mtakatifu, nataka nijue la kufanya, ninalemewa kwa ajili ya jamaa yangu ipate kuokoka. Na dada yule aliandika jina lake. Kama unataka kumpokea Roho Mtakatifu, hebu nikwambie jambo fulani. Ya dada yangu mpendwa, kama uko hapa na, na mimi ndugu Nevo, je huyo ni mshiriki wa kanisa hapa ndugu Bana? Maongea na ndugu Nevo. nami pia siwakumbuki si, si, lakini kama kama uko hapa dada Bo, b o u g, h kama uko hapa, hebu nikwambie Biblia ilisema, heri walio na njaa na kiu ya haki. Umebarikiwa sana kwa kumtaka ona. Sasa kumbuka, si kwamba una una umempokea, lakini heri wale walio na njaa na kiu yake, kwa maana watashibishwa. Kaa tu moja kwa moja nacho yaani pasa nifanye nifanyeje kwa ajili ya jamaa yangu? Tumia imani ile ile unayotumia kwako, kwa mwenyewe, kwa ajili ya familia yako, jamaa yako, wakabidhi kwa Bwana na uamini kwa moyo wako wote ya kuwa utaokolewa, okole, uta, hebu usiache tu lije kwa mawazo yako ya kawaida hapa, acha li limiminike li, li, li, li, mle ndani, hiyo dhamiri ya ndani ndipo ni wako Mungu atakupa hayo ukiwa naye mle ndani, lolote ulilo nalo moyoni mwako humu na unaliombea, una unapoomba una amini kuwa unapokea, una, una kile unachoomba. Sasa huwezi kulitilia shaka, huwezi kuamini na kutilia shaka wakati huo huo, wangapi wajua hilo? Huwezi kuamini na kutilia shaka wakati huo huo, sharti uamini ya kwamba unachoomba unakipokea, ndipo yeye alisema ungepewa. Kwa hivyo amini tu kwa ajili ya jamaa yako, nao watalipa, watalipata. Ndugu Branham, vipi kuhusu mtoto wetu wa kiume? kwa kuwa kwa kuwa ahubiri zile parapanda unakumbuka ile ahadi ulionipa kwa simu kumuhusu yeye na zile parapanda saba. Sikumbuki, sikumbuki ilikuwa nini, lakini hata iwe nini, umjulishe bili po ni nini. Chochote nilichoahidi nitatekeleza. Sikumbuki, mwajua mimi, wakati napata labda wakati wa usiku mimi ujibu simu thelathini, arobaini katika wakati mmoja, maona. Kwa hivyo sikumbuki usiku baada ya usiku wakati mwingine ninapokuwa humu. Kwa hivyo siliele, sielewe ni nini, itakuwaje kwa dada kwa dada na ndugu yangu Mkatoliki. Asante e, mtu huyu anatoka mbali sana, nje ya mji kule Texas. Nina vema dada, kama u, kama unatoka Texas na utapata kanda hii, au kama kuna kanda, nadhani hakutakuwa na ka, ka, eh, kanda kanda kwa hii lakini, kama kuna ndugu bwana anauliza kuhusu kunasa ibada hii, je, wanafanya kanda? Je, mnainasa vema? kama wananasa kanda ile, basi hebu niwaambieni, kama mna kwenye kanda hii, unapopata ili kumbuka, ilikuwaje kwa mtoto wetu wa kiume wakati kuhusu zile para barabumu saba, sikumbuki kuhusu hilo, isipokuwa kama niliahidi kumuona ye wakati zile parapanda saba. Kama nilifanya hivyo, nitamuona kwa sababu sikuhubiri zile parapanda saba, nilihubiri ile sikukuu ya parapanda. Mwafahamu hilo? na itakuwaje kwa dada, kwa dada na ndugu yangu Mkatoliki? Asante, nakwambia b c o r n i l s a e n. Kama mwanamke yule ako hapa mwe, mwone bili po asubuhi hii na na kama sivyo vema, nita, nita, sifahamu si ili ni nini mwaona si, ni swali tu sifahamu, si ona ni nini, kwa sababu nilia- niliahidi kitu fulani kuhusu mvulana wake ba, para para na zile parapara na kuhusu dada fulani Mkatoliki, nami sifahamu si ha, haliko mawazoni mwangu kulikumbuka, muone tu bili. Uh, ili lazima hilo ni kuomba maombi, limeandikwa jina la mtu yule, na kusema kichwa na homa ya mapindi. Kwa hivyo ilikuwa tu kuwaombea tu, nadhani vema. Tafadhali tafafanua ndoa na talaka. Nimekwisha pata hilo, haya ni maswali saba, maswali ma, manane kwenye karatasi moja. Tafadhali fafanua ndoa na talaka, nilifanya hivyo. Musa na Elia wako duniani sasa, je? Musa na Elia wako duniani sasa, je, wako Amerika? La, ona, la, hawako hapa, hawatakuwako hapa hadi kanisa litakaponyakuliwa, ndipo Musa na Eliya. Wangapi wanao, wanaelewa hilo vema? Hebu tuone, hamna jina lolote lililoandikwa kwa, ili kwa hivyo ivema kama yeyote aliyeuliza maswali haya, naamini ni saba, nimeweka nimetia alama saba. Vema, eleza tofauti kati ya lile jina la Yesu na jina lake Yesu. Ngoja kidogo. Eleza tofauti kati ya jina Yesu na jina lake Yesu. Vyema, yote yatakuwa sawa yakitumiwa sawa. Ona, yakitumika kwa mtu yule yule, jina Yesu na jina lake Yesu. Jina lake Yesu na jina, jina Yesu linaonyesha yeye ni nani. Jina lake Yesu linanena juu ya mtu huyo. Kwa hivyo ingekuwa ni kama Nadhani hilo lingekuwa. Je, hilo si linaonekana lenye busara? Jina Yesu ni mtu binafsi, na jina la, la Yesu ni wewe ukimtaja mtu huyo. Ona, tuseme jina langu ni William, huyo ni mimi, vema. Sasa tuseme ninanena jina lake William, ndipo unanitaja, una mimi. Hilo ni jina langu, ona. Sasa je, jina la Bwana limebadilika katika nyakati mbalimbali mbali? Naam, ndivyo wakati mmoja aliitwa yeye, aliitwa mimi niko, yeye aliitwa Yehova, na yeye ameligeuza mara nyingi. Wakati wa mwisho li lilipogeuzwa lilikuwa Mungu alipofanyika mwili na kuchukua jina la kibinadamu. Yehova, mimi niko na hayo yote ni vyeo, vyeo vya jina fulani. Naona mlibatizwa kwa jina la Yehova, halina budi kuwa lile jina la Yesu Kristo. Ulibatizwa kwa jina la Yehova Rafa, Yehova Manase na Yehova yele, na hayo yote itapasa kuwa Yesu Kristo. Yule mimi niko ni Yesu Kristo. Kumbuka, akisimama pale siku hiyo, yeye alisema mnasema, mnasema mlikula mana jangwani, baba zetu walikula mana nao wamekufa. Yeye aliwaambia wao. Walisema, vema sasa tumeng'amua ya kwamba una wazimu, kwa sababu wewe u mwanadamu tu, na hujapata e, miaka hamsini na ume, unasema umemwona Ibrahimu. Yeye alisema yeye Ibrahimu asija kuwako, mimi niko ona, yeye alikuwa mimi niko na ndio vyote na, na majina yaliyowahi kuwa na ya Mungu yalifanywa jina moja la kibinadamu Bwana Yesu Kristo. Vema sasa, kama wakati unakwisha zile muhuri zilipofunguliwa, basi ni kama wakati ulikwisha samani zile muhuri zilipofunguliwa basi ule utawala wa miaka elfu pia una ndipo ule utawala wa miaka elfu umekwisha, sivyo? La, la, wakati ha haukwisha. Muhuri ulipofunguliwa, ulikosa kufahamu kile kilichotendeka, siri zile zi zilifunuliwa. Wakati haukwisha, ona. Tazama tu, chunguza kwa makini sasa, na utacheza kanda yako kama ulisikia hayo kwa, kwa kanda fulani. Ona, wakati haukwisha. Hadi huyu hapa, hapana shaka ni mtu anayeamini ya kwamba ule utawala wa miaka elfu utafuata kule kwenye kuliwa au kitu kama hicho, aliyeuliza swali hili. Kwa sababu ona, tuna miaka elfu elfu, baada ya kanisa kwenda nyumbani na kurudi juu ya nchi, ndipo wakati utakoma katika mbingu mpya na nchi mpya. Sasa ule utawala wa miaka elfu si mbingu mpya na nchi mpya, bado kutakuwa na dhambi baada ya ule utawala wa miaka elfu ule utawala wa miaka elfu ni mfano wa Nuhu alipoingia safinani na kuelea juu na ku, kuwaleta hamu na wengineo wengineo upande wa pili, na dhambi hata zilitoka kwenye safina. Ona, lakini Enoko mtu aliyegeuzwa alikuwa mfano wa bibi harusi aliyepaa juu, si yule aliyeelea juu. Kwa hivyo dhambi bado itakuweko ng'ambo ya pili ya ule utawala wa miaka elfu, lakini si katika siku za ule utawala wa miaka elfu. Ona, katika ule utawala wa miaka elfu kuna amani. Ona, lakini dhambi itahukumiwa ng'ambo ya pili ya ule utawala wa miaka elfu, na ndipo wakati utakapotoweka. Na sasa kule kufunguliwa kwa zile mhuri saba zilizotolewa na Roho Mtakatifu, zile mhuri saba zilikuwa tu zijulishe yale yaliyokuwa yameachwa katika zile nyakati zilizokuwako nyuma yetu. Sasa kama mwanatheolojia mashuhuri alivyojaribu kuninasia hilo yeye, yeah, alisema ndugu Branham, wewe Mungu siku moja atakupea wewe siri za hizo muhuri saba. Hizo muhuri saba zitakuwa kitu fulani ambacho hatujawahi atu, kama kujua, hizo zitakuwa kitu fulani ambacho hata hakiko katika Biblia? La, la hazitakuwa hivyo, kwa sababu ukifanya hivyo hilo lingeifanya linge, kama ningaliwaambia lingali hayo ningekuwa nabii wa uongo, kwa sababu mwaona neno hili pale. Kila kitu ambacho ambacho, ufunuo wote wa Yesu Kristo wote umekamilishwa katika neno hili. Ona, na kama zile muhuri saba zinahusu yale makanisa saba, ilipasa iwe imekwisha pita kwa sababu sisi tuko katika wakati wa kanisa la Laodikia, na zile muri saba zilikuwa tu zikifunua yale wao walikuwa wameyaacha nyuma kule, na zilifunua yale wao walikuwa wameacha yale Luther aliacha, yale aliyoacha Wesley na wale watengenezaji wate, wate wote na wapentekoste na kuendelea hadi wakati huu. Sasa kitu kilichobaki ni kule kugeuzwa kwa kanisa, kule kurudi kwa Musa na Elia, ule utawala wa miaka elfu juu ya dunia, yule bibi harusi akiwa pamoja na bwana harusi kwa miaka elfu, kisha ile hukumu, alafu kuangamizwa kabisa kwa dhambi. Haitakuwako tena wakati huo. Sasa, si koma, zile muhuri haikumaliza wakati. Wakati au majira yatakuweko hadi baada ya ule utawala wa miaka elfu. La, bado kutakuwa na wakati hadi baada ya ule utawala wa miaka elfu. Je, ule utawala wa miaka elfu sharti uwe miaka elfu hasa? Ingewezekana kuwe ni kizazi kimoja la kizazi kimoja katika Biblia kimepewa miaka arobaini, lakini Biblia ilisema nao waliishi na kutawala pamoja na Kristo kwa miaka elfu. Itakuwa miaka elfu juu ya dunia, kwa sababu miaka elfu, elfu juu ya dunia ni wakati tu uliohesabiwa kwa mfano wa Mungu kama siku moja. Miaka elfu, elfu juu ya dunia ni siku moja tu kwa Mungu, kama Mungu akihesabu wakati. Wangapi wanafahamu hilo? Sasa kwa hivyo ni hiyo siku ya, sa, ya sabato wakati kanisa halitasumbuka tena dhidi ya dhambi na shetani atafungwa kwa muda mchache miaka elfu, kwa sababu raia wake wote wako kuzimuni na kanisa lililo li, li, duniani limekombolewa na liko katika uwepo wa Kristo kabisa. Kwa hivyo yeye hawezi kufanya lolote kwa hivyo si nyororo kama nilivyosema, nyororo ndefu ni nyororo ya hali ya mambo. Hana la kufanya ye, ni hoi hoi na hamekata tamaa na ngoja tu kufu, kufufuka kwa raia wake, ndipo watabaguliwa kama vile wabaguliwavyo kondona mbuzi. Je, si yule malikia wa Sheba alimjia Sulemani kumjaribu, kumjaribu ajione mwenyewe kama kama jina la Bwana lilikuwa Sulemani au la? Siamini, napata hilo ngoja. Je, si yule malikia wa Sheba alimjia Sulemani kumjaribu wajionee mwenyewe kama jina la Bwana hakika lilikuwa Sulemani au la? Labda sielewi, si hili hebu, kumradhi kwa dakika moja hivi, hebu nilisome tena. Je, si yule malkia wa Sheba alimjia Suleimani kumjaribu ajionee mwenyewe kama jina la Bwana hakika lilikuwa Suleiman au la? La, yeye hakumjaribu kama kuona kama kama jina la Mungu lilikuwa Sulemani. Sulemani alikuwa mfalme, yeye alikuja naye akasema, yeye yeye alisema, hakika Mungu yuko pamoja na mfalme wake na pamoja na watu wake. Ona, yeye alikuja na atajaribiwa. Malikia yule alimjaribu Sulemani kuhusu karama yake, kwa sababu yeye alikuwa na mambo moyoni mwake ambayo Sulemani alimfunulia, ambayo, ambayo, ambayo alionyesha ya kwamba yeye alikuwa mfalme wa Mungu juu ya nchi. Mwakumbuka Mwa, chini kule na nini chini kule kule kule ambako yeye alitoka chini kule ile nchi ya, ya, ya, ya Sheba alikotoka watu wale wangepitia wa, wa kule, mwajua, na na kunena habari za mambo makuu yanayotendeka, ya kwamba walikuwa na Mungu kule chini aliyemtia mfalme wao mafuta na jinsi ile mfalme alivyotiwa mafuta na Mungu. Siamini yeye, siamini yeye alidhani kwa kuwa jina la Sulemani au jina la Mungu lilikuwa Sulemani, kwa sababu kama yeye alifanya hivyo hilo lingemfanya yeye kafiri tena. Ona, kwa hivyo yeye yeye angelifanya hilo moyoni, yeye angedhani ang ang kuwa Mungu alikuwa Sulemani, Sulemani alikuwa Mungu, kwa sababu yeye a kwanza alikuwa kafiri. Lakini Sulemani alipomfunulia siri ya mo- moyo kwa kwa karama ya upambanuzi ambayo ili ili ili iliitwa wakati huo hekima. Yeye yeah, alipopambanua hayo, yeye yeah, alijua kuwa Mungu alikuwa pamoja na Sulemani kwa sababu basi wao walikuwa, yeye yeah, alitambua kama yeye yeah, alikuja na hilo niani mwake, kama yule, kama mtu yule yuko hapa, yule aliyeuliza swali hili anauliza, je yeah, yeye yeah, basi alijua ya kwamba kweli Sulemani, jina la Bwana lilikuwa Sulemani kweli. Ona, Sulemani hakuwa Bwana. Yeye yeah, alipata hayo kwa watu kwa sababu wao walimwabudu Yehova na, wa, na kulikuwako lile sanduku kubwa na, na lile agano kubwa lile lile sanduku lilokuwemo zile amri za Bwana nao walimwambia kuhusu mlima Sinai na mahali mbalimbali ambapo walikwisha kuwepo. Ndipo, ndiposa yeye angeona kuwa Mungu kuwa Mungu wa agano hilo alikuwa ndani ya mtu huyu, kwa sababu yeye alikuwa na yeye alikuwa na upambanuzi ambao ulikuwa wa Mungu pekee. Ona, kwa hivyo yeye alijua kuwa kuwa Mungu alikuwa katika Sulemani, lakini sasa huenda ingesome, ingesomeka hivyo kama yule aliyeuliza, aliyeuliza, aliyeuliza, uliza hivyo lakini, je yeye alijua kuwa jina la Bwana hakika lilikuwa Sulemani labda hawa hawakuliandika tu jinsi walivyokuwa wakiwazia maona. Kwa hivyo nadhani labda wao wangesema, wangesema hivi kuwa Bwana alikuwa katika Suleimani. Naam, hakika yeye alikuwa, kwa sababu kama swali ndilo ilo, hakika yeye alimjua Mungu, kwa sababu yeye alitoa matamshi hayo, naye angemwabudu Mungu, Mungu, Mungu mwingine? Naam, naamini yeye alisema alikuwa kila mara yeye aliona sababu, hakuwa na, na pumzi liliyobaki ndani yake, hakuwa na swali lililosalia ndani yake. Sulemani alifunua tu jambo lote, naye alijua Mungu alikuwa pamoja naye. tuli, tuli, tuli, tuliozwa miaka ishirini na mmoja iliyopita na hakimu. Je, ilikuwa ilikuwa kosa? Ndiyo, ilikuwa kosa kwenu kufanya hivyo. Ndoa ni ya nyumba ya Mungu. Laki, lakini kwa kuwa mmeoana hapa, ndipo mnapooana hakika mnaoana, mnapowekea mnapowekeana nadhiri ninyi kwa ninyi, mnapoaidiana ninyi kwa ninyi kuwa mna ya kwamba mtaoana, hakimu anaweza kuwapa ninyi cheti Hayo ni mambo ya kisheria ya kuishi pamoja kama mume na mke, bila kuwa mwanamume wa kimila au mwanamke wa kimila. Lakini unapomwahidi msichana huyu na huyu, unapomwahidi mwanamume huyo kuwa utakuwa mwaminifu kwake, na unamchukua ye kuwa mumeo, umeolewa. Basi nakumbuka nilieleza hayo juma lililopita, naamini ilikuwa wakati huo. Ona una, unapomwahidi msichana yule, ona hata katika ya, ya, ya, ya kale, katika Biblia ya kale, kama mwanamume alikuwa amemposa mwanamwali na mwajua sheria kuhusu ile naame, ilikuwa tu sawa. Na, na uzinzi bila shaka yeye alipomwahidi imekwisha. Swali liliulizwa majuzi, je, kuta, kutangua ndoa kutangua ndoa kutangua ndoa, ndoa ni sawa na kutaliki? Ona, mnaponiuliza maswali hayo, rafiki amjui, hilo linanifanyaje mimi ni, ni, ma, ni marafiki wengi wanaoketi hapa ambao wameoa mara mbili au tatu. Je, mli mlitambua na nena kuhusu mwana mwanangu binafsi Billy Po? Je, ningemwachilia Billy Po? Hapana, kamwe. Billy Po alimwoa msichana fulani kisha akaja na kusema, baba nataka kuoa. Ilikuwa nikisafisha motokaa yangu, nikasema, piga piga pembe ukuta, nika nikaendelea tu kusafisha motoka yangu hivyo, yeye yeah, alisema nataka kuoa. Nilisema jamani, endelea. Niliendelea tu hivyo, yeye yeah, akaenda akamwambia aka mama yake na mama, mama yake akamtekelea, aka, aka mjua alifanyaje? Akatoroka na mtoto mdogo ambaye bado alikuwa kwa shule ya msingi, wakaoana. Sisi tulitangua harusi ile, mimi na baba wa mchana huyu. Sisi tulitangua harusi ile, lakini yeye aliisha. Oh, haidhuru. Yeye ni mwanangu anayeketi hapa akinisikiza mimi sasa, namu hiyo, ni kweli yeye hasa alinijia mimi, na mchana anayeishi naye sasa, mkwe wangu, mjukuu wangu mdogo. Yeye alisema utanioza baba, nilisema hapana. Kwa vyovyote vile, huyo ni mwanangu mwana, mwadani hilo haliniumizi hadi ndani kabisa, wakati nilipombeba mikononi mwangu lulote, niloweza, na kufanya lolote nililoweza, na nimekuwa kwake baba na mama. Mwadhani hilo aliniui mimi kusema hivyo, lakini ni kweli hakika. Mwanangu akiketi hapa akisikiza, mkwe wangu na mjukuu wangu anaketi papa hapa sasa, lakini namwambia yeye ni kosa ona, kwa sababu yanipasa kufanya hivyo, nina wajibu kwa neno hilo nami nasema uliozwa na hakimu ulipaswa kuozwa na kanisa na mhudumu. Hilo ndilo jambo la heshima Mkristo analopaswa kufanya. Lakini kwa kuwa wewe umekwisha toa ahadi hiyo na nadhiri na, na ulioa miaka ishirini na moja iliyopita, nadhani ni sawa Mnasema vema. Nina uenda swali likawa, je, yanipasa kuja na kuozwa tena? Ukipenda, usiwe na jambo lolote, yani mwako linalotatiza li, imani yako, kwa sababu kama kuna lolote mle, uwezi kuendelea zaidi ya papa hapa, utakomea papo hapo. Wakati hiyo alama ya kuuliza ijapo hapo, ndipo utakapokomea papo hapo. Lakini sasa kwangu imekuwa sawa. Mtu yule aliyenibatiza kwa jina la Bwana Yesu Kristo mwisho alinifukuza kanisani kwa sababu singekubaliana naye kuhusu waubiri wanawake. Vema, hilo alikunifanya nibatizwe tena? Ona, naam la ona, hilo ni sawa lakini kumbuka tu haya yananichoma moyo. Remember, nina marafiki wapendwa sana wanaoketi hapa, wanaume kwa wanawake, ambao wa wangechukua wa kuwekwa kung'oa macho yao na, kunip, na kunipea mimi kama ni, ningewaomba na bwana, nao wameoa mara mbili, wakati mwingine mara tatu, wanaoketi hapa hapa sasa na mwanangu mjukuu wangu mju na mkwe wangu, wangu ninayempenda mtazame Bili, jinsi nilivyomsaidia na jinsi alivyonisaidia. Lakini kusema kweli au, au au kweli ni kweli ya kweli, nina ningeenda nje ninge pale leo na kuita baadhi ya hawa wa Assemblies of God na baadhi au baadhi ya watu hawa na kuambia, nina nina nilikosea popote, sitadumu kwa neno nitakapo pamoja nanye. Ningekuwa labda mtu mashuhuri sana hivi karibuni na karama ya Mungu kutupa ushawishi wangu kwa mojawapo ya madhehebu o ningekuwa labda na jina kubwa kati yao. Sijali kuhusu jina langu kati yao, nawapenda. Hiyo ni kweli, lakini yanipasa niwe mwaminifu, ninge, ningekuwa ninge ku, ninge mnafiki kama ni, ningefanya hivyo. Nami ningekuwa mnafiki kama ningesimama ninge hapa, kwa sababu mwanangu aneketi hapa. Aliahidi aliahidi mchana, nami nilisema kama kama hata hakuwahi kufanyiwa sherehe, haidhuru kama yeye aliishi na mwanamke yule kamwe au akalala naye au lolote lile, yeye ali, aliweka hiyo nadhiri yeye. Ameoa bili po au si, e, si bili po. Hiyo ni kweli hasa, yeye alioa wakati alipotoa ahadi hiyo. Kama ni mimi ni vivyo hivyo. Yatupasa kuwa waaminifu. Kama siwezi kuwa mwaminifu kwa mwanangu, siwezi kuwa mwaminifu kwenu. Kama mimi si mwaminifu kwenu, sitaweza kuwa mwaminifu kwa Mungu. Nami nawatakeni muamini yale ninayowaambia kuwa ni maoni yangu maaminifu. Msiwazie mengine juu yake, semeni tu jinsi nisemaje. Ona, kwa sababu nitawaambia yaliyo kweli. Sasa siongei nanyi nyote hivyo mara kwa mara, kwa sababu ninyi mu watoto wangu na waita nimewazaa ninyi kwa Kristo kupitia kwa Injili. Nasi tukiwa hapa pamoja, kundi letu tu limeketi hapa, ninawanyoa ni ni kidogo, ila nataka kuwaambieni. Lakini mnapokuja na kwangu na kuuliza lolote, nitawaelezeni kadri ni, ni, ni, kadu, ni juavyo, kama liko katika neno. Sijali kama li, linanihukumu mimi. Nina ni, ni, ni mafundo mengi ambayo yapaswa ya, yakatwe na kuondolewa kwangu, hakika lakini mnaponiuliza jambo lolote lo, lo, nitawaambieni kama ni nikiwaambieni jambo lolote nitawaambieni kama ni, nikiwaambieni jambo lolote nitawaambieni yaliyo kweli. Mimi kila mara nimejaribu ni kuishi hivyo hivyo, ndivyo ninavyotaka kuishi na kufa hivyo, nikiwa mwaminifu kwa yeyote. Msichana mdogo alinijia si muda mrefu umepita, mwanamke huyu hayuko hapa sasa, to, Tom Simpson, ni wengi wenu mnamjua Tom, ni mtu mzuri hapa, hakuna yeyote, watu wake wa, wa, aliye hapa. Nadhani watu wake wote walirudi isipokuwa Fred, au yuangali yu hapa. Mimi Fred Sosman sijui kama yeye yuko hapa au la, lakini ninadhani wako, lakini Tom Simpson wao yeye alishuka, akaja Tom kutoka eh, Canada pamoja na Fred, nao mnajua ndugu mnamjua ndugu Fredi, mdhamini wetu, na ndugu Tom. Wengi wenu hapa mnamjua, na Tom ni mtu mzuri, yeye ni mtu mpendwa hivyo hivyo. Na B Simpson pia, laiti B Simpson angelisikiliza yale ninayomwambia yeye pia ata-atatembea, atatembea, atatembea tena. Naye anaketi katika gari la kusukumia wagonjwa akiwa kiwete, yeye atatembea kama atafanya tu yale aliyoambiwa afanye na tazamni tu muone kama hilo si kweli ona sasa lakini yeye anapaswa afanye yale yeye aliyoambiwa wa, ali afanye kama ye, anatarajia kufanya hivyo na mmojawapo wapo wasichana wake wadogo wasichana wapendwa mimi walipokuwa wachanga ningewashika pajani mwangu na kucheza nao wao ni wakubwa sana sasa karibu wawe wanawake umri wa miaka kumi kumi na miwili na kwa hivyo mmoja wao alinijia akasema ndugu Branham nilikuwa na ndoto naya, ndoto naye naye akanisimulia ndoto ile nikasema naye akasema nini maana yake Nilimwambia, sijui kipenzi, nitaomba na Bwana kinipa nitakwambia. Akasema yeah, vema. Siku chache akarudi, akauliza umepata ndoto hiyo? Nilisema, la kipenzi, sijapata yeah, hajanifunulia. Yapata yeah, juma moja au mawili baadaye akarudi, akasema, ndugu Bwana muona ile ndoto je? Nilisema sijui. Vema, ilionekana kama yeah, aliudhika. Mimi kumbuka, ninaponiuliza niwaambie lolote nami sijapa, silipata toka kwa Bwana, mimi pia uudhika lakini sitakuwa mnafiki au mwongo, nitawaambieni yaliyo kweli. Yeye yeah, akiniambia, nitakuambieni. Yeye yeah, asiponiambia, sitawaambieni. Hilo tu ndilo niliwezalo kufanya. Nani nawatakeni mniamini hivyo. Sasa nilidhani nilijua maana ya ndoto hiyo na wa mawazoni mwangu, lakini nilijuaje? Yani pasa kuona ki, kitu kile tena, na hakuna hata mmoja wenu awezaye kuele- kuelekeza kuele, kidole chake wakati wowote au mahali popote ambapo niliwahi kuambia ninyi tafsiri ya ndoto katika jina la Bwana ila iliyokuwa vivyo hivyo hasa na Bwana bua, sijapata kuwaambia lolote katika jina la Bwana ila lile lililotimia pia hivyo tu kwa sababu ni, na, ni ni yeye. Na ndipo, si wajibu wangu wakati huo, ni yeye, ni wajibu wake. Nilisema, tazama tru, vipi kama tunaenda Arizona? Na vipi kama kama nilikwambia wakati huo ya kwamba utakapofika kule, bwana sema hivi, ndugu yako mdogo anaenda, Yohana mdogo yule ninayemsumbua kuhusu tumbo lake kuwa wazi wakati wote. Nilisema, vipi kama akikanyagwa barabarani? Nami nilisema wajua nini kitatendeka, yeye atakanyagwa barabarani, na unanijua na una, unasema ndugu Branham nenda kampelekeni, kampe kwa ndugu Branham, ama, ama hivyo. Na ndipo unaenda kunitafuta hapa na pale, na utanikuta mimi nimesimama kwenye vipandio nikiongea na mtu fulani aliyevalia suti nyeupe, ndipo saa naenda tu kuweka mikono ya yangu juu ya mtoto Yohana, naye atafufuka tena na kukimbia sasa. Kasema ndipo unaenda magharibi, na muda si muda, siku moja utasikia mama yako akilia baba yako akilia, anatazama na mtoto Yohana amekanyagwa ame. Ungefanyaje? Ona, unaniamini. Ona, nami nawatakeni muwe na tumaini kwangu. Siende kuambia ninyi lolote kwa kubahatisha tu, nitawaambieni yaliyo kweli, au ni visiwaambie lolote. Nami nilisema, ndipo unanijeda kusema e, hey, masikini Yohana. Au unamwendea mama yako, hey, maskini Yohana amekanyagwa, yeye amekufa, yeye. Hey, amekufa. Na daktari huyo aja anafungua anafungua macho yake, apima moyo wake, kupumua kwake. Yeye amekufa, mpelekeni kwenye chumba cha maiti. Ungefanyaje? Utamwambia ngoja kidogo, ngoja kidogo, nitambeba kwa mikono yangu. Hebu tuanze kutembea. Amina. Unaenda wapi? tudi Sijui, una nini? Umebeba maskini ndugu yako aliyekufa mkononi mwako, unatembea barabarani. Watu wanasema na yule amerukwa na akili. Watu wanasema, la bwana, yeye ana Bwana sema hivi, kipi kitatendeka? Muda si muda unamwambia baba yako na mama, na mama tutampata tuta, Ndugu Branham yeye atakuwa amesimama kwenye vipandio akiongea na mtu aliyevalia suti nyeupe, yuko pale amesimama pa, papo hapo tazama nini kitatendeka you know you... Not... Unatashwishi katika mawazo yako unatembea una, una juu pale na kusema ndugu Branham, unakumbuka yale ulioniambia, na turudi Yohana, amka, anaruka na kukimbia kule chini barabarani. Lakini vipi kama nilibahatisha tu kukuambia mambo fulani niliyodhani tu ni sahihi na kukuambia hivyo bwana sema hivi na si sahihi na lisitendeke alikutimia ndipo ungeogopa sana. Kifo cha mvulana yule ungejua kama umlete au la. Mungu alinituma mimi hapa kuwasaidia, nami nataka kuwa msaada kwenu, na haijalishi kama linanichoma moyo, linaumiza, au vyovyote vile, yanipasa niliseme, haidhuru. Lakini sasa kuhusu ndoa na talaka, nimewauliza ninyi kama ndugu, tulieni hadi nitakaposikia toka kwangu. Mtakaposikia toka kwangu, mtaka kwangu, mnasikia? Endeleeni eh, tu kama mlivyokuwa mkiishi. Nachukua muda mwingi pale tuliozwa miaka ishirini na mmoja iliyopita, namwa hakimu. Dada mpendwa, ndugu mpendwa, wakati mmoja muuzaji alikuwa akiniambia yeye aliingia kanisani, yeye alikuwa Mkristo kule Point Cut maau mahali fulani juu pale kanisa kuu mno, aliingia tu ndani kuombea kuomba haikuwa yeye hakuwa mpendekose lakini yeye aliingia ndani mle kuomba. Naye akasema yeye alipoingia mle na kupiga magoti kanisani kuomba, akasema yeye alikuwa akiendesha motokaa, alikuwa amechoka na anatamaa sana sana na nyumbani yeye, ni muuzaji ni naye anauza bidhaa, naye akasema viwandani, naye aliingia ndani mle kununua bidhaa au kitu chochote kile, ndipo sasa yeye akapita akapitia karibu na kanisa, akawazia, nitaenda naamini nitaingia, nikaombe. Milango hii wazi, akasema yeye akaingia hapo, msikia mtu yeyote. Kwa hivyo akapiga magoti, akaanza kuomba. Baada ya yeye kuomba pale akakaa aka, aka, karibu saa moja, akasema moja kwa moja yeye alifikia mlango fulani ukifungwa au chochote kile, yeye alidhani ni bawabu au mtu fulani akanisani. Akasema baada ya muda mchache, akaona akija, yeye alimsikia mtu fulani akiongea, akanyemelea juu pale na nakatazama nakutazama hapa na pale, kuona kama alikuwa ni bawabu. Ilikuwa ni mwanamume na mwanamke wakisimama mbele ya madhabahu, wameishikana mikono. Akasema, na kuchukua mpenzi kuwa mke wangu halali wa, wa ndoa. Ona, yeye akasema, nachukua, nakuchukua wewe mpenzi kuwa mume wangu halali wa, wa ndoa. Mbona yeye alisema, hili ni jambo gani? Kasema, huu uh, upentekosti. Yeye akasema mwanamume huyu na mwanamke wanaoana wana wana bila muhubiri. Ona, na kwa hivyo yeye aliketi tu chini na kuongoja, na baada ya wao kuelekeana wao kuelekeana nadhiri zao, kuishi waaminifu wao kwa wao kifo tu ndicho kiiwatenganisha ki, wakakumbatiana wakabusiana, wakageuka na kuondoka wakitabasamu. Yeye alisema, ngoja kidogo. Yeye akasema, nina hamu sana kujua mimi ni mgeni kasema, nini mnafanya harusi? Kasema naam, bila mhubiri? Mwanamume yule akasema la, akasema tumeoana miaka arobaini. Akasema tulifanya ndoa wa papa hapa kwenye madhabahu haya miaka arobaini iliyopita na kila mwaka tunarudi tena kufanya upya nadhiri zetu. Hilo ni wazo zuri, ona lakini kwa habari za ndoa, unapomwahidi mwanamke huyo, yeye anachukua neno lako wewe, unachukua neno lake, na Mungu anachukua maneno yenu nyote wawili, ona. Kwa hivyo usiahidi isipokuwa. Upande wa kwanza wa kanda waisha, wanapoikata katika, je, ndefu ndefu. Je, nywele ingali ndefu? Wanapoikata upande wa mbele <laughs> sasa ngoja kidogo, hebu nipate ili hapa. Je, nywele ingali ni ndefu? wana nime- wa wanakusudia hili. Je, nywele ingali ndefu? Wanapoikata mbele, si ndefu tena, wameikata ona. Lakini kama mwanamume aliyekata suruali yake ndefu mara tatu na bado fupi sana, wasemaje? Wasemaje ndugu Brana waongea na mtu fulani katika kusanyiko hilo, ndilo wanalonena habari zake, kama ninavyomsumbua sumbua ninavyomsumbuasumbua msichana wangu mdogo. Yeye alisema ule mkatoo na uita mwajua chapa au vyovyote vile, mnajua kupitia upande wa mbele hapa. Vema, nadhani hao watoto wanaokota nywele zao upande wa, wanaokata nywele zao upande wa mbele, wewe wewe labda huenda mama yako angekuambia kuhusu hilo. Ona kama anakutaka ufanye hivyo Nafikiri ingeonekana kama kama maskini huyo mwanamke alikuwa akitazamia kioo cha kutazamia nyuma, kama yeye amepita, amepita yapata umri wa miaka ishirini na mitano na alikata, eh, alitaka kuzikata upande wa mbele hivyo aone, aonekane kama mtoto. Tazama nje hapa, unapoenda dada, si kule ulikokuwa. Ona na sasa, lakini kukata nywele ni nini? Ninakwambia nina, nina ili siwezi, si sina si andiko lolote la, la kusema unaweza kukata kiasi hiki na huwezi kufanya vinginevyo. Sii si, si andiko la lolote kwake, si singekuambia si hilo dada au ndugu awaye yote nasema na jambo moja la iki sasa. Najua watoto wangu wamefanya hivyo pia, Rebecca na Sara, nimeona wapikata nywele za upande wa mbele hapa na kuzisuka nyuma kule, upande wa nyuma na kufanya vitu huku mbele hivi. Uh, sipendi, si mimi sasa si, si kuwa hukumu. Ona, la bwana kwangu hawangeingiza makasi kwenye nywele zao kwa vyovyote vile, lakini zin, zinapokuwa zote ndefu zikining'inia ziki chini hivi na kuzikatakata upande wa mbele kuziondoa machoni mwao, watoto wadogo, labda singejua kama hilo lilikuwa kosa, singedhani hivyo. Ona, lakini unapopata kama unaweza, mimi kwenu dada, singeziacha tu jinsi bwana eh, ningeziacha tu jinsi bwana alivyo alivyoziumba na, na labda na bila shaka najua wanawake wanataka kuonekana warembo. Hayo ni maumbile, na hivyo hivyo ndivyo inawapasa kuwa, ona, na yapasa wao hivyo. Na kwa hivyo hilo ni nzuri, ila tu msi msiwe ama tuseme hivi, msionekana kama ulimwengu. Ona, msiige mitindo ya ulimwengu, mambo mabaya ona. Unataka zikatwe hivyo, lakini msikate nywele zenu basi kama una msongo unaoning'inia chini au, au tetete kile ndani ya nywele zako, ziache ndefu, msizikate zikaonekana kama ulimwengu, kama wewe mmoja wa hao wasichana wadogo. Mjomba wangu alikuwa na msichana mdogo kule kule New York, yeye yeah, yeah, alikuwa na nywele nzuri sana zilikuwa nyekundu nye, nyeusi naye, alikuwa akisuka nywele zake. Mama yangu alikuwa ki, maso, ma, ma, masongo yake ya nywele yaligusa chini hapa nyuma ya, ya magoti yake. Na mchana huyu alikuwa na misuko kama hiyo pia. Jina lake lilikuwa Jacqueline, naye alikuwa amechana ame, ame, ame sehemu moja chini hivi na kuzikata hivi. Na sasa imekuwa karibu miaka kumi na mitano, kumi na minane, ishirini iliyopita, nami nilikuwa nikishangaa mbona hakuzichana zote nyuma. Ilionekana nzuri zaidi kuliko kuzifanya hivyo kukata hapa kama hawa Beatles maboleo walioko siku hizi mwajua. Ee, na jua naam. Adii, ningefanya hivyo chochote. kionekanacho kama hao Beatles, hicho chaonekana kama kilichotoka ulimwenguni. Kwa hivyo, hebu hebu ziache hivyo tu, naam. Mimi na mume wangu hatukubaliani katika Biblia zile kweli, kama kweli hizi unazohubiri yeye, yeah, yeah, hafahamu Je, yanipasa niende pamoja naye ma makanisani hali siamini mafundisho yao? Hili linanitatiza sana. Ndiyo, kama wewe u mke wa mume huyu, naye hakuhukumu ha huu haikupasi umhukumu. Ona, kwa sababu mume utakaswa na mkewe. Ona, na nami naamini yeye akienda kwa kanisa fulani la kidhehebu au kitu kama hicho, yeye anataka uende pale naye. Waona, usipoenda. Ona, hakuna chochote huko kinachoweza kukudhuru kwa sababu huta hutaenda kusikiza yale wanayosema. Haidhuru, kwa sababu umekwisha sema hapa uamini mahubiri yao. Ona, kwa hivyo haita kudhuru. Haita kudhuru, lakini unaonyesha tu heshima kwa mumeo, unajitolea kwake na labda katika kufanya hivyo uta-, uta. kama wana wanafundisha na kufanya mambo chini kule, umefunzwa mambo ya juu sana kuliko hayo. Wewe kolea yeye, ataona na amjie Bwana. Naamini ningeendelea jamani, tazama hapa ni saa ngapi? Uh, je, Zekaria nne na Ufunuo kumi na moja tatu hadi kumi na mbili yanena kuhusu mtu yule yule. So, soma Zakaria nne kumi na mbili hadi kumi na nne na Ufunuo kumi na moja nne uh, waliandika jina lao kwake. Ndugu na dada wa kanisa hapa, hebu tuone Zakaria nne ehe, naam, hao ni wale mizeituni miwili. Naam, ile mizeituni miwili ya Ufunuo kumi na moja ni ehe, naam, ndivyo kitu kile kile. Hiyo ni wote wawili. Ah, hao ni, ni ni Musa na Elia, ile mizeituni miwili. Ombea hilo, ni ombi la maombi. na uh, uh, nasikitika siwezi kusoma hili kabla, linahusu uhusiano wa kijamaa naam, weka hilo na hili lingine pale, siwezi kusoma hilo hadharani, wako kwa mahojiano ya kibinafsi ya idhuru. Kwa hivyo, kwa hivyo ndugu Branham, je, ni kosa ku ku... ndugu Branham aongee na mtu fulani jukwaani? Je, ni kosa kufanya kazi Jumapili? ni- Nilieleza tu hilo, kama ng'ombe yuko shimoni mwondoe, lakini usimsukume shimoni kusudi ukamwondoe Jumapili. Ndugu Branham, utahubiri hapa jumapili ijayo? Hilo ni swali tu la la la dada, ndugu yeyote yule. Sasa haya ni mengine yaliyokuwa yamewekwa hapa. Uende, yaliwekwa au mtu fulani aliyaweka katika bahasha. Ndugu, hili la kwako. Ndugu Kapsi, je waweza kuimba hatutazeeka kamwe. Huenda niliweka niliweka ndani nimeyachanganyisha mengine yote ndugu Branham, mtu fulani anataka kujua sababu gani hujataja hu- hujatajwa katika Bibilia? Naamini wewe ni Habakuki mbili moja hadi nne fungua hapo ndugu Nevo Habakuki mbili moja hadi nne hebu wasome haya na ku- kuyasoma kirefu sura ya tatu waza ji- waza jina na mifano ya sura nne naamini naamini ni wewe uh, sasa anapotafuta hivyo ni Habakuki mbili moja hadi nne ndugu au dada yeyote yule aliyeuliza swali lile, hamna jina hilo. Ni ni jema, ni ninapenda ni ninyi muulize mambo hayo, najua yaliyo moyoni mwako. Ona, ndipo sasa nitakwambia la. Ona, si lazima jina lako liwe katika Biblia, waona? Ona, lakini mradi tu uko katika Biblia, uko mradi tu uko katika Kristo, uko katika Biblia, wewe uko ndani yake, mwaona? katika Biblia, ona, mradi tu uko katika Kristo, basi uko katika utimilifu wa Biblia. Ona, uko katika mahali pako halisi unapokuwa katika Kristo. Nyote mwafahamu hilo. Je, umevipata ndugu nevo? Nini? Naam, Habakuki Habakuki sijayasoma si ili limewekwa tu ndani umu, nadhani asubuhi hii Habakuki mbili moja hadi nne. Ndipo hapa, Habakuki mbili, Habakuki mbili na moja hadi nne. Mimi nitasimama katika zamu yangu, nitajiweka juu ya mnara, nitaangalia ili nione atakaloniambia na jinsi nitakavyojibu katika habari ya kulalamika kwa, kwa kwangu. Bwana kanijibu, akasema iandike njozi, akaifanye ukaifanye iwe wazi sana katika vibao, ili aisomaye apate kuisoma ma kama maji. Maana njozi hii bado ni kwa wakati ulioamriwa, inafanya haraka ili kuifuatilia mwisho, kuifikilia mwisho wake, wala haitasema uongo. Ijapokawia ingojee, kwa kuwa haina budi kuja, haitakawia. Tazama, roho yake ujivuna haina unyofu ndani yake, lakini mwenye haki ataishi kwa imani yake. Vema, na nafikiri huyu mtu mpendwa aliyeuliza hili, muona ni mtu anayenipenda, au ahangeandika hilo. Ona sasa, singesema kuwa jina langu Biblia hailitaji jina langu. Jina langu William Branham, au kutaja jina lako yeyote yule, lakini sisi tuko ndani yake, haidhuru na hawa na sasa una Ona mahali pale pa, palipo panapojulikana palipotajwa katika Biblia panaposema mambo fulani maona, sasa ukichunguza historia ujirudia yenyewe katika Biblia. Ona sasa hebu tu, tuwape maandiko kwa m, kwa moja sasa. Naona wengi wenu mnaliandika sasa. Katika ile sura ya tatu ya injili ya Mathayo ilisema, na Mungu alipomwita mwanawe toka Misri ili yatimie yaliyonenwa, toka Misri nalimwita mwanangu. Sasa kama una nakala ya ya Scofield au nakala nyingine ya Biblia yenye marejeo, ukitafuta marejeo yake pale maandishi ya pambizoni yatakurejeza nyuma ambapo yeye alimuita Yakobo Israeli toka Misri. Ona, lakini Yakobo alikuwa mwanawe ambaye yeye alimuita toka Misri pia. Yesu alikuwa mwanawe ambaye yeye alimuita toka Misri. Kwa hivyo ona, neno la Mungu halina mwisho. Ye, ona sisi Hujitambulisha mwenyewe katika Biblia. Kwa wangapi wanakumbuka ujumbe wangu juu ya kujitambulisha mwenyewe na tabia ya Kikristo, eh, ya Kikristo, Phoenix, Arizona nilipohubiri, na wengi wenu mnao kwenye kanda Ona, unaweza kujitambulisha mwenyewe na tabia ya Kikristo. Ona, unaweza kujitambulisha mwenyewe popote unapotaka katika maandiko kama wewe ni Mkristo, na kama wewe si Mkristo unaweza kujitambulisha mwenyewe katika Biblia. Ona, kwa hivyo nadhani labda hilo lingesaidia. Nataka kufikiria kufikia mengine haya yaliyosalia. Ndugu Branham, wengine wanasema kuwa neema imekwisha na hakuna yeyote awezaye kuokolewa sasa, hili ni kweli? Nina furaha nilipata hili. Sisi ukesha na kuomba, sisi utazama mistari ya maombi na inaonekana bado wengine wanapata neema, uh, mercy. Uh, sasa hilo ni swali la kwanza, unayo mawili. Neema imekwisha, usithubutu kuanzia hivyo. Ona, endelea kufanya kazi kila kitu uwezacho hata utakaponyakuliwa. ona watambua katika mistari ya eh, wanaohitaji maombi wengine wanapata neema. Hakika neema ni milango hii wazi, ona. Nadhani unakoenda una ili wazo, ili huenda likawa wakati ya ona. Sina wakati wa kupea eh, kila moja haya maandiko mahali pake panapofaa, mwaona kila moja ya m-mambo ma, haya mahali pao panapofaa wao, katika mstari wa maombi u, u, una, unapata neema. Hakika kama nilijua Yesu huyuaje adhuru ya leo, ningeendelea tu kufanya jambo ninalofanya sasa hivi. Ona, nikiendelea tu neema hii wazi daima. Ona, na sasa linapodhani unaipata ni kuhusu kule kumalizika kwa zile nyakati saba za kanisa za, na zile miuri saba kufunguliwa. Ona, zile miuri saba zimedhihirisha uh, yale yanayotendeka ya ya me, ya mekuisha tendeka zile nyakati saba za kanisa. Sisi tuko mwishoni mwa ule wakati wa kanisa la Laodikia. Ninaposema mwishoni, hilo ali haimaanishi saa hii saa hii dakika hii mwakumbuka Biblia ilisema kule nyuma katika nyakati za za Bwana Yesu Paulo alisema kwa kuwa wakati umekaribia je unatambua huo ulikuwa urefu gani katika wakati wa Mungu huo ulikuwa jana kwa wakati wangu imekuwa miaka elfu mbili ona wakati ukaribu Ona kile Mungu anasema kimekaribia, si kile tunachosema kimekaribia. Ona, kwa hivyo endelea kuamini, endelea kuomba, endelea. Mungu bado ana neema wazi, endelea tu kuiendea upesi wezavyo. Mungu at ataikomesha wakati utakapowadia wa kuikomesha. Ona sasa, Ndugu Branhamu, je, ni kweli kuwa hakuna mtu anayepaswa kuhubiri ila wewe? Tumeona, tumekuona ukiwakemea watu, ukiwawekea watu mikono We do, hatu- hatuamini wewe ungefanya hilo. kama hawapaswi kama hawapaswi kuhubiri, jamani, ndugu, dada, yeyote aliyewahi kukwambia hakuna yeyote anayepaswa kuhubiri ila mimi, hakika ningekuwa raia duni wa Mungu na hayo yote. la kila mtu au kila anayesikia wito wa Mungu juu ya maisha yake aingie katika huduma na aanze kuhubiri. Tunawahitaji. Watu wa Mungu wanakiwa, wanatiwa mafuta ulimwenguni kote kuhubiri Injili. Ona, mimi ni mmoja wa changarawe mdogo ukingoni kati ya mawe mengi makubwa. Ona, kwa hivyo mimi, kunao wengi wanaofaa zaidi, wanaostahili sana, walio bora kwa kila njia kuhubiri kuliko mimi. Mimi ni mmoja wapo wa walio wadogo, mtu mnyenyekevu nje hapa. Mimi ni punje moja ya ngano katika gala lote. Ona, kwa hivyo hilo tu, mwajua lile ninalokusudia. Mtu yeyote aliyeitwa na Mungu yampasa kuhubiri injili. Mkristo awezaje kuingia zaidi katika upendo wa Mungu? Soma neno na kuomba. Soma neno la Mungu na kuomba. Nitaharakisha nipate kuyafikia mengi niwezayo. Nilileta swali moja lakini Siku sikuliuliza vizuri. Nataka kujua kama utakuwa na ibada ya uponyaji kabla hujaondoka mjini. Kama sivyo, yanipasa ni nipate mahojiano ya kibinafsi pamoja nawe sasa huwa lakini nadhani mtu huyu alikuwa kwa mahojiano asubuhi hii bila shaka tulikuwa na ibada ya uponyaji tumekuwa na ibada ya uponyaji pia ndugu Branham tafadhali ufafanua wakorintho wa kwanza uh, wakorintho wa kwanza kumi na moja kumi na moja na kifungu cha nne hadi sita je haya yanamaanisha kifuniko tofauti na nywele au je nywele ndefu ndiyo kifuniko pekee tunachohitaji Nifungulie wa Korinto wa kwanza kumi na moja Hebu tuone wa Korinto wa kwanza kumi na moja nne Uh, uh uh, uh uh, inasema tunapoomba. Naam, yeye alilipata hapa. Wanasema katika kuomba au kutubu, tunaweza kutoa nywele zetu, tunaweza hebu tuone, wanamstari uliochorwa kupitia kwa kitu fulani hapa wakati tunapo utubu, wakati tunapo utubu, je, twaweza kutoa nywele zetu? Wakati unasema hmm. Je, tunaweza kutoa nywele zetu au kuzitoa tunapotabiri? Kama una, una nywele bandia, labda unaweza, lakini ninge au ku, kuvaa mojawapo wa hizi nywele bandia za bito za au chochote kile. Lakini kama ningeonekana sawa nikiwa na moja, labda ningelivaa moja mimi mwenyewe, lakini si zile nywele bandia za bito, lakini nywele nywele bandia. Lakini hilo ni sawa, kama una nywele zozote na unataka moja kama una- unaweza kufanya hivyo, hilo ni zuri kabisa. Naam bwana. Woman, kama ni, ni mwanamke nywele zake si ndefu kutosha, naye anataka ku, kishungi mle, ningesema kivae, dada. Kama mtu ana ana homa mbaya na kadhalika, na anataka yote, kwa njia yoyote hata kwa kuonekana kwake mbele ya mkewe, kama huyo mwanamume ataka kuvalia nywele bandia afanye hivyo. Naam, hakika hilo si baya la bwana, si dhaidi ya vile vile, ingelikuwa kwa meno yako au mkono bandia au chochote kile. Kama maumbile yanayo yamekunyima kitu fulani na ni muhimu sana kwako waendelea, hilo ni sawa kabisa. Lakini hapa lasema, je, tunaweza kuvalia nywele zetu au kuzitoa tunapoomba au kuutubu? Hili lina maanisha nini hasa right, Vema, soma ndugu Nevo kama nne nne hadi sita. Vema, vema Kila mwanamume asalipo au anapohutubu naye amefunikwa kichwa, kichwa yuaibisha kichwa chake. Hiyo ni kusema kama ye ana nywele ndefu, vema. Bali kila mwanamke mwana asalipo au anapohutubu bila kufunika kichwa yuaibisha kichwa chake, hiyo ni mumewe, kwa maana ni sawa sawa na yule aliyenyolewa. Maana mwanamke mwana asipofunikwa na akatwe nywele. Kama ye ataka, ataka kufupisha nywele zake mfanye afanye inyowe yote, wana kama hawa, hawezi kuwa na A, au ikiwa ni aibu kwa mwanamke mwana ku ni aibu mwanamke mwana kukatwa nywele zake au kunyolewa na afunikwe. Sio lino lote kuhusu kuvaa na kutoa nywele pale, isipokuwa mwanamke yu yule, anataka yeye yeah, ana, amesema kama yeye yeah, anapasa aikate, basi na ainyoe yote. Ona, kwa sababu asipofanya hivyo, na awe na anywe na na nywele zake, kwa sababu nywele zake ni kifuniko chake. Lakini mwa, kwa mwanamume kufunika kichwa chake, nywele ndefu kama mwanamke, akisimama mibarani, yeye aonekana kama mwanamke juu pale, ona. Kwa hivyo yeye hapaswi kuwa hivyo, ona hilo hilo ni hilo, hilo, hilo lina linamaanisha, wanavaa nywele na kuitoa. Nadhani mtu yule huenda alikosea katika kuwa, kuwaza pale, kuwa ilimaanisha mwanamume mwana mwana mwana anayeutubu akiwa amefunikwa kichwa, kichwa, basi yeye hutoa kifuniko chake ona. Oh, la hilo si ati alikuwa na nywele ndefu yamaanisha kama amefunikwa. Sasa aendelea kusoma zaidi kidogo. Wewe uliuliza swali hilo na ulitambua kuwa kichwa chake mwanamke ni mumewe. Wangapi wanajua hilo? Na kichwa cha mwanamume ni Kristo, na hivyo mwanamume anapaswa kukata nywele zake kwa ajili ya Kristo, kwa sababu katika yeye kuna mwanamume na mwanamke na kadhalika yeye ni baba, mama, dada, ndugu wote, lakini katika mwanamume kuna wanaume pekee. Kwa hivyo, yeye anapaswa kukata hiyo kwa sababu ya Kristo, lakini katika mwanamke mna wanawake wake pekee. Kwa hivyo, yeye angeweza kuwa kifuniko chake kwa sababu mumewe anam, anamtawala yeye, ni bwana wake, mtawala wake. Kwa hivyo basi, yeye anapaswa kuwa na nywele ndefu alafu basi yeye akisema hana budi, hana budi kuinyoa basi na anyolewe. Kisha likasema kama ni aibu au fedheha kwa yeyote ambaye anapaswa kuiona, kuonekana mrembo, hapo amenyoa nywele zake, zote zimenyolewa. Basi na na anaifuniki kichwa chake na awe na nywele ndefu. Ona, kwa hivyo ni yeyote lote, lote, lote limefafanuliwa na, na, na kusudia, laonekana sahihi. Seminari eh, semeni amina kama ndivyo, ama mmelifahamu ona. Vema ndugu Branham, tuna dakika 10 pekee. Sasa ndugu Branham, hatuna mhubiri pale tunapoishi, lakini tuna ibada ya kanda jumapili usiku pekee. Je, tuwapeleke watoto wetu kwa kanisa lingine kwa shule ya Jumapili? Je, ibada za kanda zinatosha? Vema, acha hilo liwe kulingana na jinsi watoto wako wanavyoendelea. Ona sasa, mkiwapeleka watoto wenu, wao ni wadogo, kisha muwapeleke nje kule, katika kundi fulani kule nje ambalo litawashindilia upuuzi o, o, ambao wao ambao wao hawapaswi kujua. Singefanya hilo kama kama inaonekana kana o, o, o, wanajifunza ya kutosha kutoka kwa kanda zile na kadhalika. Nawe tuseme uwapeleke kwenye kanisa Katoliki, uwapeleke kanisa Katoliki, uwapeleke kwa kitu kama hicho, singe kushauri hilo. Ona kama wao, lakini sasa, kama una kanisa nzuri juu pale ambalo labda halikubaliani na mambo mawili au matatu, nawe na watoto wako wanataka kwenda kwa shule ya Jumapili wawe ni watu wa Injili, Injili nzima, chochote kile, vema hilo ni sahihi kabisa. Lakini ona, lakini unapofikia mahali ambapo inategemea jinsi watoto wako wao wanavyoona. Tazama yale watoto wako wanavyofanya, yale jinsi wanavyotenda. kwa hebu tuone, kama huna kanisa la kuhudhuria, ya kupata usikize tu kanda, naam, hilo ninge mimi, hilo ni sawa. Je, watoto wako sharti wapate tukio fulani ili wawe na roho Mtakatifu kama wao? Kama kama wao wanafahamu ujumbe wa siku za mwisho, je, wana roho Mtakatifu? Kila mmoja ya pasa awe na tukio. Watoto wako hawawezi kuingia kwa njia nyingine yoyote ila njia ile ile unayoipitia. Ona, hawana budi kuzaliwa mara ya pili. Hakuna wajukuu katika ufalme wa Mungu. Wao wote ni watoto, hawana budi kuwa nalo. Ya pasa wawe na tukio la Mungu ili waingie, kama tu ilivyo kwako kwa sasa. Natumai naweza kupata hili ni mpendwa sana. Hebu tuone kuhusu maandiko ya Waefeso nne kumi na moja hadi kumi na tatu. Je, sisi sote hebu tuone Je, sisi sote tutapata kukamilishwa kwa watakatifu kupitia kwa kanda, au yatupasa kuwa hapa ambapo karama za Roho zinafanya kazi na, na ofisi mbalimbali mbali za kanisa kusaidia kutukamilisha sisi? Mioyo yetu imeamini neno lote la Bwana. Sasa mtu huyu anatoka Oregon. Sasa mpendo wangu, naamini najua ni nani. Ona ni ehe, naam, namjua na bila shaka namjua mvulana wa wako. Kama mtu yule yuko hapa, najua wewe uko kama, sivyo huenda lilikuwa jumapili iliyopita. Ona hili huenda limeletwa jumapili iliyopita, lakini mtoto wako wa kiume huendesha ndege ya hifadhi za wanyama. Ona nani yeye husimamia Yee ni nadhani yeye ndiye aliyenialika mimi kwenda kuwinda kulungu pamoja nawe kule Oregon, ambako nami nadhani nihli hii ni kweli. Sasa namjua mtu huyu kwa barua na kwa hivyo na, na kwa la wanataka kuja humu kanisani kwa ajili ya kukamilishwa Ona, ili sisi sisi tupate kushirika sisi kwa sisi hapa kanisani, lakini kukamilishwa huja kati yetu na Mungu. Damu ya Kristo ndio inayotukamilisha katika Roho Mtakatifu. Sasa katika kanisa unasema karama zinatenda kazi. Sasa hatuna karama nyingi sana zinazotenda kazi hapa, lakini tuna baadhi yake. Tuna karama ya lugha na na karama ya unabii, mbili au tatu nafikiri. Ndugu wetu wetuhapa kokote aliko yeye, ana karama ya ya kunena kwa lugha nasi tuna ndugu wetu Jude Jackson pamoja nasi, naye unena kwa lugha. Kisha tunaye m, e, wenye kufasiri wawili au watatu. Ndugu Nevo hapa pia mchungaji wetu unena kwa lugha na wakati mwingine utoa unabii na bwana uleta kwake. Hivi majuzi tu yeye yeah, alisema jambo fulani yeye yeah, alipiga simu nyumbani nilimokuwa, na kwamba yeye yeah, alitabiri alitabiria juu ya mtu fulani, akamwambia mlevi ange kutakuwa na mabadiliko makubwa ndani yake papo hapo au kitu kama hicho, na huyo mtu amesha ameshatoka kwenye cha kuwasaidia walevi na kupin, wa kupindukia akiwa bado mlevi wa kupindukia, na kwa siku sitini na nane ajagusa pombe hata kidogo, wala dawa yake au chochote kile. Huyo alikuwa ndugu Nevo akitoa unabii juu yao. Kwa hivyo sisi tuna, tuna karama kadha zi, zi, zinazotenda kazi kati yetu, nasi tuna tunafurahiwa sana kushiriki na yeyote wenu hapa apatae nafasi, anayefanya kazi au anayetaka kuja na kushiriki pamoja nasi lolote tuwezalo kufanya, tunafuraha tele kwake. Ona, lakini sasa kukamilishana ni kazi ya Kristo. Sasa hebu unione moja au mawili zaidi. Ndugu Branham, waweza kuwa hisani yako kueleza juu ya ile picha iliyochukuliwa na ndugu Adam Bright? Swali la kwanza, ya pili, kwenye picha ya pili ukutani, ile nuru inayokuzunguka wewe, ile bi, bizimu na mengineyo. Vema. Sasa hebu niwaambieni, waliandika majina yao na wako hapa sasa. Tunafahamu ni ndugu na dada Jackson toka Afrika ya Kusini, wamerudi. Kwa hivyo tuwafahamu. Hizo tumekwisha tumekwishaeleza hayo lini kanisa ambalo lini kanisa lililo lililokufa katika wakati wa ile dhiki kuu litakapofufuka Je, wao pia watangoja hadi ule ufufuo wa wasio mcha Mungu? Je, wataishi tena katika ule utawala wa miaka elfu? Sasa hilo ni swali zuri la hitaji zaidi ya wakati ambao ningelipea ningelipe, lakini tu ili nipate ona sina nina, nina yasiyopungua helusi mbili ya yale niliyoanza nayo asubuhi hii. Imechukua masaa mawili, ni mengi sana hata siwezi kuyafikia. Mwaona, nami nataka tu kufikia mengi niwezayo. Sikuona tu yali, yaliko, najua ya, ya, kunayo mazuri mno ndani humo, pia ambayo yapasa yajulikane, kama kufafanua ule uzao wa nyoka na mengineyo, lakini nitaharakisha na kuingilia ili upesi. Je, kanisa waliokufa katika wakati wa ile dhiki, ona, watakuwa katika ufufuo ule, ule ufufuo wa pili? Ufufuo wa pili. Je, wao pia watangoja hadi ufufuo wa wasio mcha Mungu? Wenye haki na wasio haki watafufuliwa wakati mmoja? Je, wataishi tena katika ule utawala wa miaka elfu? La, hao wafu waliosalia hawakuwa hai hata itimie ile miaka elfu. Sasa hilo ni fupi mno, lakini nina hakika Paulo anamaanisha nini kwa kuwekwa huru na kuwa huru katika Kristo kuwa huru toka kwa sheria ni nini? Vema, hatufungwi na sheria. Tuseme kwa mfano hapa, kuna jambo lile lile ni, nitaeleza katika njia ya kawaida upesi. Kwa mfano nje hapa inasema nenda barabarani maili 30 kwa saa, ndio mwendo unaopaswa kwenda. Vema, sasa, sasa nikienda chini kwenye njia ya mji, mwendo wa maili 40 kwa saa, ninahukumiwa na sheria lakini nikienda tu kwa mwendo wa maili thelathini kwa saa, mimi siko chini ya sheria. Ona, huo ndio uhuru katika Kristo. Ona, jambo lile lile, haufungwi na sheria mradi tu kama si- siibi, sisemi uongo, sivuti sigara, sizini, yoyote ya mambo haya pale, mimi sihukumiwi na sheria yoyote. Ona, mimi niko huru toka kwa sheria, mimi niko katika Kristo. wana- waonaje kuhusu kupanga uzazi? nilikuwa na baadhi ya hayo kwa mahojiano asubuhi hii. Heri niongee binafsi na nawe juu ya mambo hayo, ona, juu ya mambo hayo, kwa sababu kuna ma, ma, ma, maneno ya, na mambo ambayo yanipasa kusema ambayo mimi afadhali ni aseme kama mume na mke, na kuna uwezekano wa kufanya jambo hilo katika njia ifaayo. Ningesema kwa, kwa, kwa maelezo ya juu juu kuna siku nyingi sana katika maisha ya mwanamke amba, ambazo ye hawezi kupata mimba. Mwafahamu vema kwa nini? Naam, kuna wakati mwingine ambapo mtoto angemuua mwanamke kama angelipata mtoto, ingelimuua mamao. Ya kupasa uchunguzi ile, ona. Kwa hivyo uwe mwangalifu sana kwake, ona, ona, hiyo ni kuleta uhai. Kwa hivyo ile ulilowekwa hapa duniani kufanya kama mke, uugua mara kwa mara na mtoto mwimu mwingine angelimuua. Sisi sisi sijefanya si, si, hivyo, sidhani si, bwana akutaka wewe ufanye hivyo. Ninyi ninyi mnijie binafsi kwa mambo hayo, niyalete kwenye mahojiano ya faragha. Hebu niongee nanyi binafsi. Mwaona, nami naweza kutambua. Ona, kila mtu binafsi naweza kutambua kama wananidanganya au la. Ona, wananiambia mambo mbalimbali, heri niwaone ninyi tu. Ona kwa sababu unapoliweka nje hivi, ujui, ni kwa sababu kuna mtu binafsi, na mambo kama hayo naweza kuyatambua, kama wanasema kweli au la. Ona, kwa nini, kwa nini shetani afunguliwa kwa muda mdogo baada ya ile miaka elfu ya Ufunuo ishirini na, na tatu na Ufunuo ishirini ishirini na saba? Kwa nini afunguliwe? Apate kuwakusanya watu wake kwenye ule ufufuo wa pili, kwa sababu shetani pia hana budi kusimama hukumuni. Mwaona, hana budi kuhukumiwa Lo, jamani, hiki hiki ni kitabu kilichojazwa hayo. Siamini pia. Hili ni barua nyingine iliyojaa hayo. Hebu sasa ya, niyapate ni haya mengine upesi sana sana. Ndugu Branham tafadhali, fafanua matendo tisa, mlango wa saba, matendo ishirini, matendo kifungu cha ishirini na mbili Je, waweza kulitafutia ndugu Nevo? Tafadhali fafanua matendo tisa kifungu cha saba. Sasa anapofungua hilo nitaona kama naweza kupata lingine upesi mno. Je, mmechoka? Najua mmechoka. Tafadhali fafanua ile siri ya kugeuzwa kwa bibi harusi itakavyotendeka na ni wapi mahali bibi harusi atakapoenda. Si ni maswali mazuri mno? Haya ni mazuri mno, ningesimama tu hapa siku nzima. Ndugu bwana, mwajibu swali la mia tatu sitini na moja. Hebu kidogo sasa, kifungu kifungu Matendo tisa kifungu cha saba. Asante ndugu Nevo, kifungu cha saba. Na wale watu waliosafiri pamoja naye wakasimama kimya, wakiisikia sauti, wasione mtu. Sasa najua unapoelekea. Ona sasa, mahali panapofuata palisema kuwa wao vinginevyo Ee, sasa si sijui, si yale yaliotendeka pale, siwezi kuwaambia, kwa sababu mahali panapofuata walisikia pamoja waka, hawakuona waka, na panapofuata waliona na hawakusikia wakati wame, wamewahi kuona hilo hapo mbele katika Biblia, nimeliona ni nami siwezi kulifahamu, ona ni inanipasa Bwana anifunulie. Niliwaambia ni, ni, ni muda mchache uliopita, yanipasa niwe mwaminifu kwenu. Naona sijui, nasikitika kama ni kama nina kama siwezi kueleza. Nitakuwa mwaminifu kutosha kuambia ninyi, siwezi. Lakini sisi sisi sitalitatua ikiwa ikiwa sijui, siwezi kueleza hilo, maana mahali pamoja ilisema waliona nuru ile na hawakusikia ile sauti kamwe, au kitu kama hicho, na mahali panapofuata waliona ile walisikia ile sauti na hawakuiona kamwe ile nuru. Siwezi kulieleza ona sijui ilikuwaje, nami sitajua hadi Bwana anifunulie, si zaidi ya vile. Ningewaambia kuhusu ndoa na talaka, sikujua hadi yeye aliponifunulia mimi. Na hata asubuhi hii, Bwana Mungu muumba wa mbingu na nchi ajua hii ilikuwa kweli, asubuhi hii yeye alimaliza jambo hilo lote kuniambia mimi kuhusu ndoa na talaka. Namu hiyo ndio sababu nasema, hebu ni nikakusanya yote pamoja, kutafuta wakati mojawapo wa mambo hayo kama ule uzao wa nyoka yalipotolewa kwa kwangu, singeyajua, singeyaona lolote, lakini niliendelea tu kufuata hilo, na muda si muda ndipo huna budi kwenda mbali sana, uwe peke yako. Ndipo sasa Mtakatifu ataanza kulifunua. Sasa nataka kuwa mtu yeyote Nataka mtu yote hajaribu kuhukumu hayo sasa ona uweze kufanya hivyo. Tafadhali fafanua ile siri ya kugeuzwa kwa yule bibi harusi. Ni mageuzi tu. Ona miili yetu sasa, hebu tuseme yetu, majua lile ninalomaanisha. Ninaposema hilo sikusudi kufuru, kufuru sikusudi kusema yetu, sikusudi kusema kanisa hili, na kusudia kusema kila muamini. Ibrahimu yeye alikuwa akimtarajia mwana wa ahadi yule aliyeahidiwa kwake, sivyo? Na kanisa linamtarajia mwana wa ahadi bibi harusi, sivyo? Yule bibi harusi anamtarajia mwana wa ahadi kabla ya yule mwana wa ahadi hajapata kuwajia Sara na Ibrahimu, mili yao ilipaswa igeuzwe, sivyo? yeye alikuwa mzee sana kupata mtoto. Yeye hakuwa na mishipa ya maziwa matitini mwake, matiti yake yalikuwa yamekauka, tumbo lake la uzazi, alingeweza kupata mimba. Yeye alikuwa tasa, yeye hangempata huyo mtoto, moyo wake ulikuwa ume-umezeka sana kustahimili utungu wa kuzaa. Kwa hivyo nini kilitendeka? Mungu ali alimgeuza akawa msichana tena, naye alimfanyia Ibrahimu vivyo hivyo, kwa sababu yeye alisema mwili wake ulikuwa umekwisha kufa. Ona, na ilimpasa yeye ageuze mili yao kusudi wapate kumpokea yule mwana wa ahadi, na sasa tuweze kumpokea huyo mwana wa ahadi siku hizi katika miili hii tunayoishi ndani yake. Miili hii hii ni ya dhambi. Hii dhamiri ya kwanza inaongoza mwili huu wa kuona, kuonja, kugusa, kunusa na kusikia, na imeufarakanisha. Tunatoa hoja kadhalika. Lakini huo mwili mpya unaotokana na huu uliozaliwa mara ya pili, si dhamiri hii ya kwanza itakwisha. Ni hicho kitu cha ndani kilicho hai. Kila mtu anayefahamu hilo asema amina si huwa nje kuona kuonja kugusa kunusa na kusikia, sio huo. Ushati ufe na utakufa, lakini ile sehemu yako ya ndani, mle ndani kabisa, ndani, hiyo ndiyo mtu ambaye hawezi kufa, ona. Na huyo ndiye mtu ambaye maisha mapya huanzia toka kwa huku kuzaliwa kupya na yanamjenga mtu mwingine katika mfano wa mtu huyu ambaye ni wewe, kuzunguka maisha yako. Mwaifahamu? Kwa hivyo mwili huo uko lakini, si wazi. Na ni nini neno liloahidiwa kabla kuwekwa misingi ya ulimwengu? Na pale huu huonyesha ule usio halisi, huo utaonyesha ule halisi, lile neno. Ona, na jambo lile lile ni au kugeuzwa kwa bibi harusi, kutakuwa vivyo hivyo. Lile neno lililo ndani yako, mwili ule utaumbuka kuzunguka hilo neno, vivyo hivyo kama ilivyofanyika kwa Sara. Kabla ule mwili wa kale Sara aliokuwa nao, huo mwili wa kwanza, ilipasa ugeuzwe ili umzalie mwana. Mnafahamu mwili huo hau, haungaliweza kufanya hivyo. Mwili huo hauwezi kufanya hivyo, kwa hivyo shati ugeuzwe. Vivyo hivyo, hivyo kumpokea yule mwana, itatendekaje na ni lini? Ni wapi? Bibi ya harusi ataenda wapi? Ataenda utukufuni mbinguni, kwa ajili ya ile karamu ya harusi. Katika mfano tuka kama Isaka na Rebeka, Rebeka alipoenda kumlaki Isaka, kumbuka Eliezeri akiwakilisha sasa ujumbe uliotoka kwa Ibrahimu. Eliezeri aliondoka akaenda kumtafuta bibi harusi kwa ajili kwa ajili ya Isaka. Yeye alimpata yule mrembo Rebeka, wakati wajua kupung, kupungua yule msichana mdogo mwenye ngozi jeusi kidogo akija huko ameubeba mtungi wa maji. Na Eliezeri akaomba akasema, Bwana Mungu nipe safari nzuri sasa na mafanikio kwa ajili ya bwana wangu Ibrahimu naye akasema nenda zako usimchukue, kati ya wafilisti usimchukue. Akaondoka akaenda juu pale katikati, kati ya watu wake, ikionyesha kiwe, kwamba bibi harusi wa Kristo na Kristo wana uhusiano wa damu, kwa sababu Rebeka na Isaka walikuwa binamu. Na kwa hivyo wao wakashuka wakaenda na huyu mrembo Rebeka, akajitokeza na akateka maji, naye akaomba na, na kunywesha ngamia na mengineyo. Alafu ut, utatambua Rebeka alikuwa na chaguo la mwisho, lilipasa itoke kwa Rebeka yeye alimsii baba kwa ajili ya yule binti, yeye alimsii mama kwa ajili ya yule binti, wala hakuna hata mmoja angekubali. Walimtaka yeye akae kidogo, yeye akasema msi msinizuie katika kazi yangu. Na Rebeka alipaswa kujiamlia, kwa sababu yeye alisema yeye ndiye mwanamwali, hebu ajamlie na mara tu alipoulizwa akajiamulia upesi, alisema, nitaenda naye. Akapanda juu ya ngamia akaenda kumlaki yule. Tazama, ngamia yule yule aliyemnywesha mwe, maji ndiye ngamia aliyembeba hata kwa bwana harusi wake na mafanikio yake yote. Na ngamia yule, yule nguvu ile ile ya mnyama katika Biblia huainisha nguvu na nguvu ile ile tunayoipa maji na sifa Amina, ona maji uzima, kusifu lile neno. Ni kitu kile kile kinachotupeleka sisi katika ile nchi yenye utukufu kumlaki bwana harusi. Naam Bwana, amina, tukitazamia kuja kwa huo utawala wa miaka elfu wenye furaha, Bwana wetu mbarikiwa atakapokuja kumnyakua bibi harusi wake anayengoja. Nakumbuka Isaka alikuwa anaondoka Emana, na alikuwa amesimama kondeni akitafakari wakati wa jioni sana Amina, yeye yeah, alipomwona Rebeka akija. Rebeka hajapata kumwona mbeleni, naye Isaka akuwa amemwona kamwe, lakini ulikuwa upendo wa kuonana mara ya kwanza. Rebeka alimpenda na Isaka kampenda na Rebeka, hata alikuwa amefunikwa shela. Amina, lo jamani, natazama Rebeka alipomwona moyo wake ulijawa sana na furaha. Yeye hakujua alikuwa anaenda kuolewa na nani, lakini kwa imani. Amina. Na na nakumbukeni, kumbukeni, Yesu ataondoka ufalumeni nasi hatutamlaki utukufuni, itatupasa kumlaki hewani kati ya mbingu na nchi ambapo pamepanuliwa kutukomboa sisi, naye alimlaki Rebeka katikati, kati ya nyumbani kwa Rebeka na kwake. Amina. Akampeleka nyumbani kwake, akamwona, akawa mrithi wa kila kitu alichokuwa nacho babai. Amina. E, kamili kamili, kamili tu. Vema. Swali: Je, Mungu hutenga mwanamume mwana mwana mwana na mwanamke katika. Afadhali nisome hili ona, ona, uenda nitasema neno fulani, mwaona. Najua ninyi nyote, lakini haya haya haya yananaswa, mwaona. Kwa hivyo afadhali nisiseme ni, ni, ni kitu fulani kuhusu mtu yule aliyeandika. Mwajua ni nini, na afadhali ni kuone wewe kwa mahojiano ya kibinafsi. Ona, ni heri sisi, sidhani itakuwa vizuri hakika kusoma hili ona? Ni, ni vema. Mtu yule hakuna ubaya wowote wao waliuliza swali halali lakini, na nafikiri ingekuwa vema kwangu kuona hilo kwa mahojiano ya binafsi sivyo? yeyote yule wajua, ndivyo yeyote yule. Lo jamani, e, tumekwisha pitisha wakati wetu enye what heri do tumalize tupate kwenda kwa, kwa, kwa chakula chetu cha cha kutwa. Mm, nataka nisimame, nisi, nitumie wakati gani jamani? Ni, ni, ni naam, hebu labda kidogo tu. Yeyote apaswaye kuondoka upesi sana, usiate chakula chako kiungue, lakini kama wewe kama una- na uenda labda, nitakula ni, nita chakula katika blue bowl au au <laughs> mojawapo mahali hapo, na labda hawatawasumbua kama ya kupasa kuondoka. Mungu akubariki. na, nafahamu ona, nami nitachukua karibu, nitayaweka haya papa hapa. Ni hayo pekee nitakayojaribu, kisha nitaenda ku hapa, itakuwa karibu, itachukua karibu dakika kumi na tano zaidi, ndipo nitaenda kula. Nina binki wawili walioolewa na watu wa EDA. Nao wanaamini ujumbe huu wao madhehebu. Naam, nao wanaamini ujumbe huu na wamechukua msimamo wao kwake, nao wamepata uh, wafanyeje? Wamepata pingamizi, tufanyeje? Shikilieni msimamo wenu, hakika onyesheni mlivyo. Naam, usijitole kwa ola bwana. Sisemi msiende kati yao kushiriki au kitu kama hicho, mradi tu mnaweza kushiriki, lakini wanapofikia pa kugeuza mlo, unajua huwa hawezi kula pamoja na kunguru ndugu Branham, je, waweza kufafanua Marko kumi na tatu ishirini na saba? Pia ndugu Branham na wale watu katika Ufunuo ishirini saba na tisa, je, nini watakaofanya vita dhidi ya watakatifu wanatoka wapi? Je, kutakuwako kuelea juu kama ilivyokuwa kwa jamaa ya Nuhu? no. Uh, Ufunuo kumi na tatu au la, Marko kumi na tatu ishirini na saba. Ndugu Nevo, Ufunuo ishirini. Una Biblia yako pale ndugu Kat? Ufunuo ishirini na inaonekana kama saba na tisa, nafikiri mimi wanapofungua hayo hapa yeye. Yeah, amepata papa hapa Ufunuo ilikuwa ni sasa. Marko kumi na tatu ishirini na saba kumi na tatu na ishirini na saba ndipo atakapowatuma malaika na kuwakusanya wateule wake toka pepo nne na toka upande wa mwisho wa nchi hata na hata upande wa mwisho wa mbingu. Toka upande wa mwisho wa mwisho wa, wa nchi hata upande wa mwisho wa mbingu, hilo lanena kuhusu ufufuo kugeuzwa kule kunyakuliwa. Yeye atawatuma malaika zake kuwakusanya. Je, uliwahi kuwaza malaika ni nini? Aha, wajumbe. Yeye atawakusanya pamoja kuwakutanisha pamoja, ona akiwaleta kuwafunganisha pamoja, toka upande wa mwisho wa nchi hata upande wa mwisho wa mbingu. Lile neno ambalo limekwisha kuwepo na limedhihirishwa duniani, ona mwafahamu, neno limekwisha kunenwa hapa, limedhihirishwa. Ona vema, ndugu Kasi, hebu tuone na hiyo miaka elfu itakapokwisha, Shetani atafunguliwa atoke kifungoni mwake. Vema, nimemaliza tu kueleza hayo, si hivyo? Jinsi yeye angefunguliwa toka kifungoni mwake hiyo miaka elfu moja itakaoisha. Vema, ninalingine ni papa hapa, ngoja kidogo ndugu Bradamu. Ilikuwa ni Mungu au ni mimi niliyejiletea hayo, wakati yale mambo yalipotendeka, nilipo j a r jaribiwa hiyo ilikuwa ona, kama unaweza kusoma hilo. Ni mwandiko mzuri, lakini elimu yangu ni haba. Lasemaje hapo? Ndugu ndugu Brana aongea na ndugu, maongena, ndugu Nevo. si siamini naweza kujibu hilo. I, I don't On, our... ndugu Karse, au siwezi kulisoma akasema, I, ilikuwa isipokuwa ni hebu tuseme kama ya, alikuwa ni muuguzi kitu fulani kuhusu uuguzi. Hiyo ilikuwa ya Mungu nilipoacha uuguzi, au ilikuwa kosa langu sijajua. Heri ni kuone kwa maojiano ya kibinafsi ona. Sasa uuguzi ni jambo halali kama tu muuguzi. Ningesema sasa mtu yeyote haku kurudisha tu hilo, nipate kusema sita, sita lijibu kwa sababu hilo ni muhimu sana kwa mwanamke yule kama swali lako lilivyo muhimu kwako, kwa au kwangu, ona. Lakini sasa kama ni kama ni mu, muuguzi ila uliache tu uliacha tu uuguzi kwa sababu ulidhani tu haikupasi kufanya kazi vema, nafikiri uuguzi ya kupasa uwe kama kitu cha huruma, ona, ya kupasa uwa, uwazie kuhusu kufanya jambo fulani kama daktari. Daktari ambaye ni daktari mzuri angemsaidia mtu bila kujali kama yeye alikuwa na alikuwa na hela ya, ya pesa au la. Daktari alisi, ona. Nami nadhani mhudumu, mtu yeyote, huduma yetu inapaswa kuwa ya sisi kwa sisi, kwa sababu tunafanya maisha bora sisi kwa sisi. Mimi wao waliponiambia ili nipaswa kuchukua dola mia kwa juma kwa, kwa, kwa, kwa kanisa hili kama mshahara Naam, ilikuwa ilikuwa karibu ka kuniua. Sasa bi, Bi Wilson najua na labda wanawe na hao wanaoketi hapa wakumbuka wa, wa, eh, miaka mingi iliyopita nilihubiri papa hapa eh, hapa kwa miaka kumi na saba na sikuwahi kuchukua hata senti moja maishani mwangu, hata pesa kidogo ya yoyote chochote ningaliweza ni kupata niliweka kwake. Ona basi, waliponiambia ili nipate kuchukua ili nipate kuwa katika mkutano hii ilikuwa karibu kuniangamiza. Ona bila shaka, naamini ni sawa, lakini kwangu mimi tu muona, sitaki chochote, pesa zozote, kitu pekee nitakacho ni urafiki wenu na kupata fadhili machoni peni machoni pa Mungu. Ninawapenda ni nami nami, nataka nataka kuwa sahihi, nami nataka kuwa sahihi. Na sasa nawatakeni niamini mimi, nawaamini na, na, na, na, na ukija kwangu na swali, nataka niwe mwaminifu kwako, na kama ni, ninamwambia nina ninyi ka, eh, ninawaambia katika jina la Bwana, nawatakeni mfanye hasa vile ninavyowaambia mfanye msiondoke kwake ki hata kidogo. Ndipo nafikiri tutaendelea vivyo vema, ona halafu mengine na kwa hivyo sasa, kama ni uuguzi, nani nafikiri, kama wewe moyoni mwako kuwa muuguzi, kila mtu hawezi kuwa muuguzi. Muuguzi ni mtu ambaye ni mpole na mwema Lord, nadhani muuguzi halisi, kama umewahi kuwa mgonjwa hospitalini au chochote kile, ukamwona muuguzi halisi ambaye angekuja na nakukufariji au kitu kama hicho. Nilifanyiwa upasuaji kwa ajili, nilipigwa risasi kwa wakati huo ili nibidi kwenda hospitalini. kulikuwa na muuguzi mzee pale, nilimuita achali tamu kwa, kwa sababu wao yeye kila mara alikuwa na achali mdomoni mwake akizila, ilikuwa hivyo daima. Nami nilikuwa, nilikuwa tu mwenye umri wa miaka kumi na minne na nilikuwa nimepigwa risasi, naye alikuwa tu mdogo, mtu mdogo tu, haidhuru naye hiyo miguu iliyopigwa risasi karibu yote miwili ilipuliwa, hivyo naye angeweka hapa mto na pale mto, na kila wakati yeye alikuwa akinisaidia. Nami kila mara nilidhani nilikuwa tu mtoto, niliwazia ningemuo-, ningemwoa kwa sababu yeye alikuwa, yeye alikuwa mkarimu na mzuri ukwangu. Vema, nilio, yu, oh, ona hilo lamanisha jambo fulani, ona kufanya kitu fulani like uh, ningependa kuuliza swali. Swali la kwanza, je, suruali ndefu na koti za wanawake kulalia sasa ngoja kidogo, hebu nilisome, ajisomea mwenyewe swali hilo. No, la, hili litakuwa sawa. Je, suruali ndefu na koti za wanawake kulalia ni mavazi yanayowapasa wanaume? We, usiniambia <laughs> wawezi kukuliza mengine motomoto -moto, sijui <laughs> Uh, nitawaacha tu mjiamlia mlia yo haikupasa kusimama nazo walipo watu huku umezivaa, ni, ninajua hilo kwa hivyo hivyo, ingekuwa lakini katika katika kwenda kulala, si, si, si, sijui <laughs> uh, itadibidi kuthibitisha hilo pia. Niliwaambia ni, nitakuwa mwaminifu kama sikujua sitaona mao, ma, ma, maoni yangu kuhusu hilo vema, isipokuwa unataka ku Unataka maoni yangu binafsi? Kama unataka hayo nitakwambia. Ona sasa, kumbuka si, si, si, si ningekosea ni, maili milioni nadhani in, inge, ingelifaa kuvalia vazi refu la kulalia, lakini lakini kama wewe lakini, iwapo wewe lakini hiyo ni juu yako sasa, siwezi siwezi kukwambia wewe hilo, kwa sababu singelithibitisha. Sasa i, i, ni hiyo ni, ni mimi si yeye kumbuka. Ona, je ni kosa kukata nywele za mwanamke juujuu? Naamini tulieleza hayo dakika tatu zilizopita. Ona, kwa nadhani wanaviita vile vitu vidogo vinavyopepea chini hivi. Ndugu Brandon, moja ya zile kanda za nyakati saba za kanisa ilitaja kuwa Yuda alikuwa amehesabiwa haki, ametakaswa. Haya yalikuwa halisi pale. Kuna lingine zuri: fafanua tukio, tukio halisi la neema ambalo yeye alipokea. Ulitaja pia kuwa jina la Yuda lilikuwa kwenye kile kitabu cha uzima. Hata hivyo tunajua yeye alienda kuzimuni na akapotea. Jina la mtu linawezaje kuwa kwenye kile kitabu cha uzima na apotee? Au kwa nini Mungu anaweka jina la mtu kwenye kile kitabu cha uzima hali yeye ajua kuwa mwishowe watapotea? Sasa hilo ni zuri, zuri sivyo? Sasa hili lingekuwa zuri. Sasa nitamtegemea Bwana tu kujibu hili, kwa sababu ninazunguka zunguka, nin, nin, ninachunguza chunguza, samahani. Tazama kwanza, katika makanisa yetu nilitaja kuwa jina la Yuda lilikuwa kwenye kile kitabu cha uzimu. Sasa hilo ni kweli, sasa tunajua hilo kwa sababu Yesu aliwaambia ali, wao wote walitumwa, waliotumwa nje, Mathayo kumi, kutoa pepo, kuhubiri Injili, wamepokea bure, watoe bure. Nao walirudi wakifurahi kwa sababu pepo waliwatii, sivyo? Kisha Yesu akawaambia, na aliita majina yao. Walikuwa akina nani? Wangapi walitumwa nao wakarudi? na Yuda Iskarioti ambaye pia alimsaliti yeye. Ona walirudi wakifurahi kwa sababu pepo waliwatii. Sasa ona, nia zao zilikuwa mbaya. Ona, haiwapasi hai kufurahi kwa maana wao wa, uh, wana uwezo wa kumtoa shetani. Ona, haikupasi kufanya hivi, inawapaswa ina kufurahi kwa sababu mmepokea neema ya kutosha kuokolewa. Ona, ona haiwapasi kufurahi hivyo. Ndivyo watu kwa desturi de watu walio na karama ni wale wasiotaka karama. Ona, Paulo alijaribu kutorokea kuto kitu kile, Musa vile vile, viongozi wakuu kama hao hujaribu kutorokea kazi ile, wanajua mambo yaliyo mbele yao, ona Mungu ona, ukimchukua mtu ambaye kila mara ee, eh, Bwana nijaze na nguvu, nani nitaenda, eh, nje hapa, nani nitatoa pepo? Yeye hawezi kama kulifanya. Mungu ajua zema kuliko kumsa, kumsadiki mtu kama huyo ona, yeye hawezi kama kufanya hivyo, ni mtu yule ambaye hataki kuhusiana wowote nalo Mwaona, huyo ndiye mtu ambaye Mungu humchukua na kumfundisha kitu fulani, wakati mwingine. Mwaona, kwa hivyo basi Yuda alirudi akifurahi, wote wale kuwa majina yalisema, mkifurahi kuwa kwa, kwa, pepo wanawatii, bali furahini kwa kuwa majina yenu yameandikwa katika katika kitabu cha uzima. Sasa ukichunguza na kuchukua Danieli pia yule, ona, kwa sababu jina lako liko kwenye kile kitabu cha uzima, kwa sababu liko mbinguni, jina lako limetambuliwa, hilo bado halimaanishi umeokolewa. Ona, haujaongoka hata utakapompokea Roho Mtakatifu. Kumbuka hilo, umeongoka tu kwa uwezekano. Ona huja ukiniuliza, uki niku, e, ukiniuliza nikupe mti wa mwaloni, nami nikupe mbegu ya mwaloni, kwa uwezekano una mwaloni kwa uwezekano, lakini bado hau, haujakuwa. Hiyo ndio sababu naamini katika usalama, jinsi nifanyavyo. Kama nina, kama nina kuomba shamba la mahindi, kama naona mahindi yamejitokeza karibu urefu huu, kwa uwezekano nina shamba la mahindi si bado haijakuwa. Kitu fulani kingetendeka. Ona sasa, uko njiani mwako kupitia kuhesabiwa haki na kutakaswa, hata kumpokea Roho Mtakatifu. Lakini unapobatizwa kweli na Roho Mtakatifu, wewe uko katika ufalme sasa. Unasema, ndugu Branham, hilo ni kweli. Sasa sina wakati sasa ku--kuwapeni ninyi andiko ya chunguzeni tu mfikapo nyumbani, kwa sababu sijui niani mwangu, yaani pasa nitafute tena hapa katika kamusi yangu ya maneno muhimu ya kupata. Yesu alimwambia Petro, ambaye alikuwa ameokoka na kutakaswa, alimwamini Yesu, akatakaswa. Yohana 17:17 Yesu alisema, uwatakase baba kwa ile kweli, neno lako ndiyo kweli. Na yeye na neno ni mmoja, walitakaswa kwa uwezekano kwa ile kweli, neno ile kweli. Halafu Yesu alimwambia Yuda, au au Petro, usiku ule aliposalitiwa yeye alisema, nawe wa utakapoongoka waimarishe ndugu zako baada ya kuongoka mtu yule alikuwa amemfuata yeye kwa miaka mitatu na jina na lake lilikuwa kwenye kile kitabu cha uzima cha mwanakondoo, na walikuwa wametoa pepo na kufanya kazi kuu, kuponya na kufanya kila namna ya, alihubiri neno na kila kitu, na baada hapo ameongoka. Mnaona ile unaelekea uongovuni ona yule mtoto mchanga ambaye tendo li, linapotendeka kati ya lile lile yai na shahawa, au li, ile mbegu lakini, vinapo kwa uwezekano, mtoto yule yuko pale, tendo lile linapofanywa ndipo mwili ule unaanza kuumbika, sehemu ya pili. Lakini huyo mtoto mchanga apaswa azaliwe hapa, na ndipo anapokea pumzi na uhai bado si pumzi ya uhai. Ukasema lo, ni hai? La, si hai. Hiyo ni neva zinazorukaruka misuli. Ona, mtoto hajapokea uhai hata atakapozaliwa, na wenda ukaruka na kushuka shtuka, lakini wewe bado. Ona ona ya kupata uzaliwe. Mwajua lile ninalokusudia vema. Sasa sasa, yeye alisema basi, chukua ulitaja kuwa jina la Yuda lilikuwa kwenye kile kitabu cha uzima. Hata hivyo tunajua kuwa yeye alienda kuzimuni na alipotea. Mtu awezaje basi kuandikwa kwenye kile kitabu cha uzima na apotee? Sasa hebu nipate jambo moja zaidi ndani humu, kwa mtu umpendwa. Sasa tazama, Biblia ilisema, Daniel alipoona, yeye aliandika kile kitabu cha kwanza cha ufunuo. Daniel, na natwaona katika ono lile, alimwona yeye akija kwa yule mzee wa siku, ambaye nywele zake zilikuwa nyeupe kama sufu Wangapi wao wanakumbuka wamesoma hayo na mlitambua, mli Yohana katika Ufunuo alifikia kile ki, kile kile Ufunuo moja na yeye alisimama pale, nywele zake zilikuwa nyeupe kama sufu, miguu yake na jinsi ilivyoonekana, mzee wa siku, mzee wa siku. Hivyo ni kusema hakuwa na wakati, alikuwa aliye wa milele na yeye alikuja. Sasa tazama na watakatifu walikuja duniani na vitabu vikafunguliwa, na kitabu kingine kilifunguliwa ambacho kilikuwa ni kile kitabu cha uzima, kitabu kimoja. Walikuja hukumuni, na ile yeye alikuja na pamoja naye wakaja makumi elfu mara kumi elfu, hivyo wakamtumikia yule bibi harusi, yule malkia wa mfalme nani malikia wako mdogo nyumba, nani ma malikia wako mdogo nyumbani? Yeye hukuandalia wewe chakula, sivyo? ambacho umechelewesha umeche, lakini yeye anap anapokuandalia, hivyo ndivyo yule bibi harusi umtumikia Kristo, lile neno, mtu hata aishi kwa mkate tu, ila kwa kila neno. Ona, yeye hudumu hu lile neno kwa yule mfalme, akidhihirisha lile neno lake la ahadi katika wakati ambao yeye anahisi. Amina. Aha, nilisema kitu fulani wakati huo amkunifahamu, lakini Tazama jamani, hilo lilikuwa nzuri. Ona hai akihudumu katika wakati huo lile neno. Sasa tazama, naye alikuja yeye, akafa na kumi elfu mara kumi elfu walimjia na hukumu iliwekwa na vitabu vilifunguliwa, na kile na kitabu kingine kilifunguliwa ambacho ni kile kitabu cha uzima, nao walihukumiwa hivyo. Ni nani huyu aliyekuja? Yule ni viarusi ambaye haikumpasa kuhukumiwa yeye ye yuhuru kwa ule hukumu. Kitabu kingine kilifunguliwa ambacho ni kitabu kile kitabu cha uzima, na wale ambao majina yao yalikuwa kwe, kwenye kile kitabu cha uzima ilipaswa wahukumiwe kwa kitabu hicho. Na Yuda Iskariote alikilikuwa alikiri muamini na jina lake liliandikwa kati yao kwenye kile kitabu cha uzima, sivyo? Yeye yeah, alidai kuwa na uzima wa milele na jina lake liliandikwa katika kile kitabu cha uzima. Kwa hivyo yeye hapaswa ku na yeye hana budi kuhukumiwa. Basi kuona sababu gani yeye alihukumu lile neno la uzima. Wakati huo akaliuza kwa vipande 30 vya fedha. Wengine uliuza kusudi wapate kuwa wa Methodisti, wa Baptist na kadhalika. Aliuza nafasi yake toka kwenye kile kitabu cha uzima, na yaka atau atahukumu. Yeye hana budi kukumiwa, kusimama pale na ahukumiwe kwa hayo, kwa lile neno <laughs> ona. Hiyo ndio sababu ili mlazimu Yuda kutenda hivyo. Ona, Yuda hana budi kuja hukumuni. Jina lake lilikuwa kwenye ki, kile kitabu cha uzima, lakini hilo halimaanishi ameokolewa. Hana budi kusimama hukumuni. Yule mwanamwali aliyelala atasimama papo hapo chini ya jambo lile lile, jambo lile lile. Tazama, Yesu alisema katika Yohana Mtakatifu tano ishirini na nne yeye alisikiaye maneno yangu. Yesu hiyo ni kusema yeye ayapokeaye, si yeye asikiaye tu, nikihubiriwa ni na endelee kusema upuzi. ona yeye apokeaye neno langu, yeye asikiaye neno langu, si na kumwamini, si anayejifanya naamini, lakini aaminie kweli, yeye aliyenipeleka ambaye alikuwa lile neno, yuna uzima wa milele na hataingia hukumuni, bali amepita wakati uliopita kutoka mautini kuingia uzimani. Ona, naam. Kwa hivyo Yuda aliandikwa jina lake kwenye kile kitabu cha ja uzima, ndivyo hasa. Lakini yeye alihukumiwa kwa sababu. Yeye alifanyaje? Yeye aliuza haki yake ya kumzaliwa wa kwanza. Esau alizaliwa katika jamaa yenye ahadi ya Mungu, mwana wa kwanza ndiye aliyekuwa na haki ya mzaliwa wa kwanza. Wangapi wajua hilo? kwa ahadi ya Mungu, jina la Esau lilikuwa kwenye kile kitabu kwa ajili ya ile haki ya mzaliwa wa kwanza, sivyo? Lakini yeye aliibadilisha kwa ajili ya mchuzi wa mboga mwitu au mbahazi, akiwa akiwa na njaa ku, ya kujaza tumbo lake tikiti ya, ya, ya kujipatia riziki, riziki yake ya. Alipoteza haki ya mzaliwa wa kwanza kwa ajili ya, ya ya riziki zake za na angepata na angepata mahali pa kutubia wale wapelelezi walioenda na kule kupeleleza nchi ile walikuja na hata wakala zabibu ambazo Yoshua na Kalebu walirudi nazo. Hata hivyo, walifanyaje? Waliuza haki yao ya urithi. Yesu alisema au Paulo akinena kwa kutiwa pumzi na Kristo katika Waebrania ile sura ya sita, maana wao waliokwisha kupewa nuru na kufanywa washiriki wa Roho Mtakatifu na kuonja zile nguvu za zamani zijazo Away... wakianguka, haiwezekani kufanywa upya tena hata wakatubu, kwa kuwa wanamsulubisha mwana wa Mungu na kuihesabu, eh, ile damu ya gano ambayo walitakaswa kwayo kitu bure na kufedhei ile kazi ya neema, haiwezekani mtu huyo akarudi. Wao kila mmoja wao, isipokuwa Yoshua na Kalebu, walikufa na kuangamia katika jangwa hilo, ingawa wao walikuwa waamini, ingawa wa majina yao yalikuwa kwenye vile vitabu. Na hapo Paulo akinena, mtu afikiapo mahali ambapo yeye ameokolewa na kutakaswa, ile damu hutakasa. Waibrania 13:12 na 13 yasema ya ile damu hutakasa, na ndipo wakafikia papo hapo kwenye lango la ubatizo wa Roho Mtakatifu na kwa ajili ya sifa au dhehebu akakataa kuingia, akasema mtu yule amepotea na hawezi kuokolewa. Ona maana, yeye amefedei hata ile kazi ya neema iliyomwita hata mahali hapo na kumwonyesha. Kisha akageuka aiondoke, yeye yeah, aihesabu ile damu ya agama ambayo alisulubiwa kwayo, Kristo alisulubiwa kwayo kama kitu kiovu, kwa sababu ile damu iliyomwokoa na kumhesabia haki na kumtakasa yeye, inamleta hata kwa ubatizo wa Roho Mtakatifu, na ndipo aondoka na kuiacha. Sasa tazama mfano huu na chukua wakati mwingi, lakini tazama, Yuda Iskariote alifuata nyayo hizo hizo. Yeye alihesabiwa haki kwa kumwamini Bwana Yesu, kisha akamkubali yeye kama mwokozi wake binafsi. Yeye alitakaswa na akapewa nguvu kutoa pepo, jina lake likaandikwa kwenye kile kitabu cha uzima cha mwana kondoo. Lakini ilipofikia Pentekoste na kwa ule ubatizo wa Roho Mtakatifu ule utu, utimilifu wa neno yeye alionyesha alikuwa nani hasa. Ndivyo hasa wale wapelelezi walioenda kan, Kanaani walifanya hivyo, ndivyo hasa hesabu walifanya hivyo, ndivyo hasa shetani alivyomfanyia Hawa katika ile bustani ya Edeni. Hakika Mungu hata, lakini Hawa alisema Mungu alisema yeye ye alisema nami najua, ili ilisema hayo najua, ilisema hivi, lakini hakika. Ona jambo lile lile kote kote, na hivyo ili, ndivyo ilivyo siku hizi. Kanisa limeanguka kupitia kuhesabiwa haki Martin Luther, kupitia kwa utakaso Wesley. Lakini wakati inapofikia wakati wa ubatizo wa Roho Mtakatifu, wanaonyesha walivyo hasa, hawataki uhusiano wowote nao. Nazarene, Pilgrim alline, Church of God hao wote pale wana- wanaoamini utakaso uwezi kuwaelekeza kidole, ni kweli, lakini inapofikia mpakani kwenda moja kwa moja hadi mahali pale kumpokea Roho Mtakatifu kwa ajili ya kuzaliwa mara ya pili, ndiko shetani atafanyaje? Anakuja pale na kuja anajaribu kuifarakanisha eh, yeye ana yeye anafanya kila kila awezacho uh, hawafanye watu wasiingie mle walipitia kana na kusema ya kupasa uende kwa lugha ya kupasa uwe na mwa mshi ya kupasa ufanye, ili una budi uzaliwe ndani yake. Usiachi mtu yeyote akwambie kuwa kutakaswa na Roho Mtakatifu ni kitu kile kile, kile, kwa sababu sivyo. Hakika ah, sivyo. Msikize huyu Mnazareni nyuma kule akipasa sauti, sivyo Ona, yeye hajua kuna tofauti ndani yake, kwa sababu ni, ni, ni ndugu kabisa, ndugu yetu hodari. Ona, hakika na nadhari, ni hakuna yeyote awezae kusema neno dhidi yao. Watu wazuri wa kidini, ni wazuri tu wawezavyo kuwa. Church of God, Nazarene, Methodist, huru, watu wale ni halisi, lakini inapofikia kwa ile kazi roho, wao husema huyu, hey, ni shetani! Na wanafanyaje pale? Kukufuru roho mtakatifu, wanapofanya hivyo. Sasa kukufuru ni nini? Hakuna msamaha Sivyo? Ye, yeah, aliyekwisha kupewa nuru na kufanya mshiriki na kuonja kibao cha, cha kimbinguni, kurejeshwa kuonja utakaso wa Mungu, kusafishwa toka kwa sigara na wanawake wachafu na kila namna ya maisha kama hayo na kuonja vitu vya kimbinguni, kuona kuwa, kuona kuona kuona kuona, wanatembea hadi kwa ku, kwa huo mpaka kama hao wapelelezi walivyofanya, waliokula sehemu ya zabibu zile. Lakini wao wanapaswa kufanya nini? Ilipaswa wavunje dhehebu lao, kuingia katika hili. Ona, tuseme ona, kuonja karama za kimbinguni, kwa kuwa wao wanamshurubisha upya kwa nafsi zao wenyewe mwana wa Mungu na kuhesabu ile damu ya agano ambayo walitakasiwa kwayo, kitu kiovu. Utakaso ni wakati jina lako linaenda kwenye kile kitabu, kama muamini, neno lako jina lako limeandikwa katika katika damu yake. Ona, utakaso ufanya hilo, na unakuja yeye anapokuamini umbali huu Well, well, kisha what... ina, ina, unainuka he what... na kusema beba, yeye aweza kujua hivyo naam. Ali, yeye alijua, yeye alijua hunge ilifanya hivyo tangu hivyo tangu mwanzo. Yeye alijua Yuda hange ilifanya hivyo, yeye alimjua tangu mwanzo, yeye alikuwa mwana wa uharibifu lakini mambo haya hayana budi kutimizwa. Ona lile neno halina budi kutimia, ijapokuwa kwa mifano na vivuli. Jamani, tungedumu kwa hilo kwa masaa kadhaa. Ndugu Branham, ulipotoa ule ujumbe unaohusu majuma sabini kati ya kanisa, majuma sabini samani ya Danieli, naamini kuwa ulitaja kuwa lile juma nzima, lile juma zima la mwisho, au lile au ile miaka ya saba mwisho itaanza bibi harusi atakaponyakuliwa. Hasha, la, la, la, la, la. Hasha, hasha. Uli, ulilipata kwa kosa. Ona, si, si majuma saba yote lile, lile juma lilianza Yesu alipokuja duniani. Yeye alisema masihi mtawala atakuja na atahubiri, na katikati kati ya yale majuma saba yeye atakatiliwa mbali, na Yesu alihubiri kwa miaka mitatu na nusu, ambayo ni nusu ya, ya yale majuma sabini, zile siku saba juma, siku za juma. Ona, na kuna miaka mitatu na nusu iliyosalia. Sasa Elia na Musa wajabu duniani, ambayo ni ufunuo za na Zekaria. Ndugu koma lako na swali la dada koma pale lilikuwa lilikuwa vivyo hivyo sasa wao wa, watakapo Zekaria nne na Ufunuo kumi na moja hiyo mizeituni miwili na kadhalika, ambayo ni Musa na Elia watakapokuja duniani, wanatabiri siku elfu moja mia mbili sitini na nne ni nini? Ni miaka mitatu na nusu hasa. Hayo yalikuwa kitu kile kile hasa, si ona? Juu huyu mtu mpendwa ni nani? Limeandikwa, limeandikwa vizuri sana kwenye karatasi iliyo na maandishi makubwa ya kidini, kichwa cha maneno hapa na kadhalika, na ni nzuri mno na ni swali nzuri sana. La, lakini ona, hukufahamu yale tu niliyosea sijawahi kama kuamini kuwa majuma yote sabini yangekuwa upande huu ma, masia amekatiliwa mbali. Wangapi wanakumbuka mahubiri hayo juu ya hapa? Hakika, ona, majuma saba tangu wakati huo inaonekana kama miaka mitatu na nusu ilitimilika katika ile huduma. Vema, hapa umelipata sahihi hapa ya, ya Yesu, lakini matamishi yale katikati ya majuma yaonekana yanahusu yule mtu mpinga Kristo kuvunja gano lake na la, huyo mpinga Kristo atavunja agano la, lake mwishoni mwa ile miaka mitatu na nusu ya mwisho. Ona, kama nilivyoelewa ile kanda ya Danieli, yale majuma sitini na tisa ya kwanza yalikwisha wakati Yesu alipopanda punda akiingia Yerusalemu e, e AD thelathini, ili ile miaka mitatu na nusu ya huduma yake ingehesabiwa ka, katika yale majuma sitini na tisa na yale majuma yote ya mwisho na lile juma nzima la mwisho au miaka sabini bado ingetimizwa na ingeanzia katika wakati wa kunyakuliwa. Tafadhali eleza hili dhahiri kwangu. E, wajua e, ndugu dada yeyote aliyeuliza swali hili sawa. Ona, lakini naamini ulitatanishwa kidogo na, na yale niliyosema. Ona sasa, ile Yesu alipoingia Yerusalemu, hilo ni sawa. Sasa huo ulikuwa mwisho wa Ona, yeye alienda moja kwa moja toka pale na kusulubishwa. Ona, naye yeye alitabiri kwa nusu ya juma la sabini, ambayo ni miaka mitatu na nusu. Sasa yeye alikatiliwa mbali na nafsi yake ilifanywa dhabihu, na sasa kungekuja basi, katika hizi siku za mwisho kuna miaka mitatu na nusu ambayo bado imeahidiwa wa Wayahudi na ile katika, katika wakati huu kulikuwa na kukusanyika kwa watakatifu kwa ajili ya kule kunyakuliwa, lile kanisa sasa sitamaliza haya yote ndugu ndugu, ndugu dada. Je, waweza kufafanua Wakorinto wa kwanza sura ya saba kifungu cha kwanza na tisa? Ifungue, ndugu Nevu. Wakorinto wa kwanza sura ya saba kifungu cha kwanza. Sasa, Je, kila muamini wa kweli atafanya kazi zile Yesu alisema kama ilivyotajwa katika Yohana mtakatifu kumi na nne kumi na mbili sivyo hasa hasa la kuponya wagonjwa kutoa pepo kufufua wafu sidhani hayo yako katika injili ya Yohana kumi na nne lakini ni sawa ni Marko kumi na sita au, au hili ni la Elia pekee sharti mwamini kufanya hayo yote au haya yule ambaye kweli aaminie kweli kweli na kama yeye yu mwamini halisi je yeye atafufua wafu na kufanya miujiza mikuu sasa, hilo ni kati ya waamini. Ona, okay. Kila mtu hana karama hizo na halimaanishi tu kuwa ni mtu mmoja atakayefanya hayo Kutakuwa na makundi ya watu, kama kwa mfano vipi, kama kama tungekuwa na msichana mdogo hapa kanisani au mvulana mdogo au mtu fulani tunayempenda sana, na uwai huwatoke, kanisa lote lingekusanyika pamoja na wangeomba na kufunga Bwana mrehemu mtoto huyo, ona, Mungu angemfufua. Wangapi wamewahi kusoma kile kitabu kiitwacho Makasisi wa Nikea na vinginevyo? Mwajua, hivyo ndivyo walivyofanya katika ile lile kanisa la mwanzoni, wangekusanyika pamoja, mwajua, na hata kufufua mchungaji wakati mwingine na mambo kama hayo kama Mungu aliona lafaa kutendwa, lakini wao walilifanya kama kanisa. Limeokolewa hata ijapokuwa alitanyakuliwa, kama ninavyoamini, wewe ulitufundisha linapaswa kupitia katika ile dhiki, kutakaswa lakini itakuwaje basi kwa hawa waliokufa watakaa wa, wa, watatakaswaje? Vema, wale waliokwisha. Bibi harusi hahitaji kutakaswa, amekwisha takaswa. Na wale ambao ambao ambao wamekufa nyuma kule, hawa watakaopitia ona? hawakupokea nuru ambayo kanisa hili juu hapa limepokea. Waliishi chini ya kuhesabiwa haki, kutakaswa, na mambo kama hayo. Waliishi kwa ile nuru waliokuwa nayo, labda katika katika njia ambayo wali- waliteseka na yoyote yale waliopitia na mateso yao, lakini sasa, katika huu wakati wa kunyakuliwa kama huu, ona, kutakuja wakati sasa ambapo huyu bibi harusi aliyekataa al-, sehemu ya kichwa ya yule bibi harusi atapaswa kute, kuteswa kwa kukataa kwake, kwa sababu injili ile haikudhihirishwa kwao nyuma kule kama ilivyodhihirishwa kwenu siku hizi. Ona, mnaiona dhahiri mno. Mmekwisha kuwa na miaka hiyo yote na mifano zile nzuri zimefunguliwa, zile nyakati za kanisa zimeelezwa na na kila kitu hivyo ni dhahiri mno, hamwezi kulikosa. Ona, ndipo sasa mkikataa kabisa, kuna jambo moja pekee la kufanya, kuteseka kwa ajili yake. Je, ulipata hilo, ndugu Nevo? vinahusiana na nini? Ni heri mimi weri niende sasa, kwa sababu inachelewa sana. Mwaona saba tisa. Hebu tuone lakini ikiwa hawawezi kujizuia na, wa, na waowe, maana ni afadhali kuoa kuliko kuwaka tamaa. Vema, hiko ni hilo e, ni kwa ajili ya maisha mabovu, badala ya mwanaume mvulana msichana au yeyote yule, wanapoenda pamoja na wanajua kuwa wao wapaswa wa kuoana basi oaneni. Nafikiri ninyi ninyi mngeelewa lile na kusudia, sivyoona usi, usiishi maisha machafu pale, kwa sababu si sahii. Mwaona, kwa upande mmoja huyo ni dada yako, kama wewe ni Mkristo. Sasa kama ni ulimwengu, ni ulimwengu, mbwa ula mbwa. Lakini msichana huyo unayeenda naye, huyo ni dada yako pia, huyo atakuwa mama ya watoto wao wako watakaokuja. Usiishi maisha machafu pamoja naye, mwonyeshe kuwa wewe ni Mkristo halisi muungwana Ishi jinsi impasavyo mkristo muungwana, ona na mtendee kama dada yako. Kisha mtakapooana, endelea kumtendea hivyo. Huenda nikajaribu nika, nikajibu hili hivi sasa. Siamini katika maisha machafu kati ya Wapentekoste, watu wa, wa utakatifu hata ingawa wameoana, siamini hilo, la Bwana. Baadhi ya mambo haya machafu, ambayo ambayo ni ya kuogosha mno, mimi huja ndani humo wakati mwingine. Kwa haya, si asubuhi hii sasa, Lord, sisemi hayo lakini namaanisha katika nyakati ambazo mimi niko California na mahali mbalimbali kama hapo, na kutana na wahudumu kule, ambako kwa upambanuzi najisikia kama ningaliwapandisha e, gotini mwangu na kuwapa injini kidogo ianzishayo msisimuo msisi wa uhai nambwana, loo, mana mwanamume ambaye angemchukua mkewe mpendwa na mchafu, utovu wa uadilifu, hilo ni I mean. Mwafahamu ninalomaanisha? Nafikiri ya kupasa uaibike kama mtu wa Mungu. Wewe kuwa tu mume, kuwa mpenzi, mheshimu kama um, ulivyo mheshimu udaima, usivijali usi hivi baadhi ya hivi vitabu vi visivyo vya kiz, eh, vya kizinzi au upuzi huu katika hivi vitabu, hivi vitabu vya kizinzi na mambo mnayoyasoma na upuzi wote na vitu kama hivyo, ndo upuzi huo mawazoni mwako. Biblia ilisema usiache hata usemi mmoja mchafu utoke kinywani mwako. Unapokiri utaua maskini bibi huyo, kama kwamba yeye ni mpenzi wako, kama yeye ana umri wa miaka sitini, uwe tu vivyo hivyo, uwe huyo mpenzi mwana mume shujaa. Kumbuka ndivyo ulivyo, usijaribu ye yote yeyote ya mambo haya mbaya, nami najua kuwa ninge, ninaongea na uwe tu mume, ndugu alisi Mkristo alisi najua hilo linaonekana, lakini ile ninyi mu mm -hmm. watoto wangu, nina haki ya kuwaambieni yale ninayotaka inayotaka kuwaambia ninyi. Mwaona, ninyi mu watoto wangu, ishini ipasavyo, nanyi nanyi wanawake, ishini ipasavyo kwa waume zenu. Nanyi waume, ishini ipasavyo kwa kwa kwa wake zenu. Iweni wema sana na heshima nene tu na, na uhusiano uwe wenu wa jamaa na mambo kama hayo. Hebu uwe na kichwa na wakumcha Mungu na unayokubalika kati yenu na kila kitu kama kiwezavyo kuwa msi sukumane kamwe na, na, na, na kububurushana na, na kuwa wachafu na watovu wa uadilifu. Fahami, fahamikianeni. Ongea na mkeo kama kama una tabia mmoja naye ana nyingine ongea hayo naye. Jaribu kufanya jambo lile lile kwa mumeo, dada, na vivyo hivyo fahamikianeni, na uwe uwe mkristo muingwana alisi na bibi mkristo alisi na na ndugu na dada, ninyi kwa ninyi, kila mara kumbuka, ninyi ni watoto wa Mungu, nanyi mnatoka kwa jamaa ya kifalme, ninyi mna damu ya kifalme. Hakuna damu bora ulimwenguni kuliko yenu, na hiyo ni kweli. Na damu ya kifalme ujionyeshe yenyewe, hivyo ndivyo ilivyo, ni ya kifalme. Wote wanaoamini hilo semeni amina na naam. Bwana onyesha jinsi ulipi. Hivyo mimi ni mwana wa mfalme, mimi ni mwana wa mfalme. Mke wangu ni binti ya mfalme. Ningemtendeaje huyo binti mfalme yeye? yeah, angemtendeaje huyo mwana wa mfalme? Mwaona ninalomaanisha? Iweni alisi kabisa. Je, <coughs> yeah, kutakuweko na mwenendo wa Roho Mtakatifu, ishara na maajabu na miujiza zitakazofanywa na bibi harusi kabla ye, kabla yeye hajanyakuliwa, au tunangoja tu kule kuja kwake? Sina budi kufungia hili nadhani, kwa sababu ninayo mengi sana hapa, na kufikia na na, na kunachelewa sana ni, ni saa saba kasoro na dakika ishirini. Sasa nami nina karibu mia e, nina thelathini au arobaini ya yayo hapa, labda nishajaribu hivi vizuri. Wakati wangu nitachukua tu dakika tano zaidi, nitachukua tu dakika tatu zaidi. Nitajibu haya niwezapo Ona, sijui nitayapata lini. Nitafanya niwezavyo. Je, mnayafurahia? Nina yananisaidia mimi pia. Ona, kuja hapa na kuyanyakua hivi ka, kabla hata sijayatazama. Ona, unapata mambo mengine ambayo huwezi ku, kuyajibu. Na, na mimi, mimi nilikuwa na matumaini ningechukua. Najua kuna moja ndani humu kuhusu ule uzao wa nyoka, nilitaka kulifikia sana, nilitaka kulieleza. Ona, lakini nafikiri sikulipata, kwa hivyo nitanipata tuku, labda Bwana atakifanywa hivyo, lakini lilikuwa kuhusu ule uzao wa nyoka Asije mtu fulani kwenye kwenye kanda hiyo eh, aka akasema. Vema, yeye yeye alifanya, yeye aliruka hilo. Wangapi wa, wa, wa watastahimi dakika mbili zaidi kwa hilo? Ehe, vema. Sasa mngoje, hebu unipate hili kwanza, hebu tuone Je, ile ile la swali hili hapa ni je, kutakuwa na miujiza itakayofanywa na bibi harusi? Naam bwana, ina- inafanywa hivi sasa. Hiyo ni kweli, ona. Lakini usitazamie kitu fulani kikubwa au kushusha mbingu na kufunga mbingu kusinyeshe hilo linawaendea wale wale Wayahudi. Sasa ona, hilo alihusu hili kamwe, hilo ni Musa na Elia kwa Wayahudi, si kanisa hili kwa vyovyote vile. Soma zile sura za kwanza tatu za Ufunuo, unapata kile kanisa lilivyopakwa, li hapo. Ni hayo tu kwa kanisa, na hilo litakaporudi pamoja na bibi harusi, litakaporudi pamoja na, soma ukitaka kujua kuhusu lile kanisa yanayohusu, soma Ufunuo sura ya kwanza tatu, sura za kwanza tatu, kisha rudi hadi ile sura ya kumi na tisa na anza kusoma toka pale unampata yule bibi harusi. Mengine yote ni kwa Wayahudi pale. Sasa kwa ule uzao wa nyoka siwezi kulipata humu ndani kwa sababu mwaona mna chungu zima ya na yayo. Lakini huyu yule alisema kama yule nyoka, kama ule uzao wa nyoka, ona yule mwanamke yeye alimpata mtoto mwanamume kwa Bwana, yeye alisema hivyo vema. Na mimi Jumapili iliyopita nilieleza jinsi huyo alivyompata kwa Bwana. Kama alimpata kamwe, yeye alimpata kwa Bwana. Ona, kwa sababu ilipasa aje toka kwa Bwana kwa sababu sheria za Mungu zina- zitam- zitamtii Mungu. Hakika yeye aliagiza ya kwamba jua liangaze, jua uangaa. Yeye aliagiza kwamba mvua itanyesha juu ya wenye haki na wasio haki, ufanye hivyo. Na mbegu zitapandwa katika shamba lolote, au ni nzuri au ni baya, zitamea. Ni mbegu, kama mbegu zimepandwa haidhuru. Na njia pekee nyoka angepanda mbegu ile, yeye alikuwa ndiye mnyama pekee aliyemfuatia mwanadamu. Kwa maana katika yale ma, mageuzi yanayoendelea na uzao wa mwanadamu, wakati Mungu alipo alipohatamia dunia, naye akaanza kuzaa ndege wale, toka kwa ndege yeye akafikia vitu mbalimbali, ndipo sokwe natoka kwa sokwe hadi kwa nyoka. Sasa yeye aligeuza ali, ali, ali nyoka yule, hili kwamba ambayo ilipasa ifanyike, hata ingefarikanisha kizazi hiki kinachojaribu kupata mifupa inayofanana na namna ya mnyama fulani aliyekuwa nusu mwanadamu na nusu mnyama, kusema hapo ndipo mwanadamu wamelipoteza toka kwa sokwe. Ila tu sokwe hana busara, sokwe hana nafsi, yeye hawezi kuwazia, yeye tu ana ye, ye aweza ke, ke- kelele tu, naye aweza farasi hii o oh, au kitu fulani kama hicho mbwa, njo hapa, Fido, fanya ili tuone, ruka juu na u, u, upanga mawe na mambo kama hayo na na matendo hayo wanafanya wa hivyo kwa mwamsho kwa ku, kwa kusikia na, ma, na mambo kama hayo, na matendo, lakini kuwazia na kufahamu hawawezi, hawajui wako uchi, hawajui e, wa, wa kiume na wa kike ile tofauti, hivyo hawana taratibu za mambo kama hayo. Ona, hawawezi. Mwanadamu ndiye pekee na aliyemfuata mnadamu alikuwa yule nyoka. Biblia ilisema yeye alikuwa ndiye mwerevu kuliko wanyama wote wa mwitu. Mwerevu yeye ye, ye, alikuwa karibu awe na nafsi. Yeye alikuwa na mahali kwa ajili ya nafsi, lakini yeye alifanyaje? Aliuza kwa shetani, kumdanganya Mungu, kujaribu kufanya hivyo. Wangapi wanalipata umbali huo? Shetani yule nyoka karibu alikuwa na nafsi. Mungu alijua wangetafuta mifupa hiyo, na hakuna mifupa ndani ya nyoka unaofanana na wa wanadamu yeye yeah, alikuwa, hiyo ndio alaana yake. Yeye yeah, alisimama wima kama tu mwanadamu. Tazama, ndipo uzao o ambao ulikuwa unaofuata uzao wa mwanadamu. Shetani mwenyewe yule roho alijua kuwa hiyo ilikuwa ndiyo mbegu pekee ambayo ingemtia mimba huyo mwanamke kwa sababu sokwe hawezi, wameichanganyisha wa wa na, na mingineyo haiwezekani. Lakini yeye alijua kuwa kiini cha uzima kilichokuwa ndani ya sokwe, akingeingia kwenye eneo la mwanamke ile lile yai, lakini yeye alijua mbegu ya yule nyoka ingefanya hivyo. Kwa hivyo yeye akamshughulikia huyo nyoka. Na Adamu alikuwa hajajua kama kamwe tendo hili lingefanywa. Ona, yeye alifanywa mwanamke, bila shaka yeye angelifikia hilo baadaye, lakini mwaona ule uwenyezi wa Mungu kujidhihirisha kama Mwokozi na kadhalika, kama nimekwisha kueleza wakati mwingi. Lakini Shetani alijua hili, maana yeye alimjia katika mfano wa nyoka ambaye alikuwa mnyama na, mnyama na, na kamjia naye akadungwa mimba na Shetani kwanza na kama mtatambua yalifanywa matendo mawili tu, kisha wakazaliwa watoto watatu. Chunguzeni maandikoni. Yeye alizaa mapacha, mmoja wao alikuwa mzao wa nyoka yule mwingine alikuwa Abili. Yeye alimdanganya ali, ali mumewe na, na kumwambia ona. Oh, ndipo yeye alimwonyesha mumewe ili ilikuwa nini, na ndipo mumewe pia ataishi naye, naye akamzaa mtoto huyu nami nawatakeni ninyi kuonyesha, yeye alipata mimba ya, ya mapacha kwa wanaume wawili mbalimbali. Yeye alikuwa huyo ni mwanamke bikira, mbegu yao ina nguvu. Tazama hapa kwa mfano, Ibrahimu alimwoa dada yake, na mwanamume akimwoa dada yake siku hizi watoto wake wangekuwa baradhuli. Ona, lakini mwanadamu na hapa, Yakobo au au Isaka alimwoa Rebeka ambaye alikuwa binamu yake, binamuye halisi, uhusiano wa damu. Ona, mtoto wa ndugu ya Ibrahimu na tazama, tazama sasa kwa hili ona, kuna ule uzao wa mwanadamu ulikuwa na nguvu mno. Sasa ukichunguza, kila wakati imekuwa mapacha kote. Ulikuwa na Kaini na Abili walikuwa mapacha, na Esau na Yakobo walikuwa mapacha. Yesu na Yuda walitoka kwa kabila lile lile na kanisa lile lile na ile hata Roho Mtakatifu na yule mpinga Kristo watakuwa mapacha, itafanana sana, hata ingiwapoteza walio wateule. Kama ya mkini, mmelifahamu vema. Sasa kuthibitisha hili, ninataka mchukue Yuda, kile naamini kile kifungu cha kumi na saba au kifungu cha kumi na nne cha Yuda na kusema sasa. Sasa tazama hili sasa. nita, nitafunga tazama, kufupisha jambo lote na kulithibitisha kwanza. Yeye alisema, nitaweka uadui kati yako na uzao wa huyo nyoka. Ona sasa, mwanamke hana mbegu. Kwa hivyo jinsi alivyopata mzao huyu, alikuwa mzao wa shetani. Kaini alikuwa mwana wa shetani. mwanamke hakuwa ha, ha, hakuwa na mbegu, kwa hivyo aliipata kwa kujuana kimwili, na alipotenda hayo ali, ali, alipewa hiyo na adui wa Mungu. Ndipo sa Mungu alipompa mzao, haikuwa kwa kujuana kimwili kamwe mwalifahamu mwananche mchakazi na mtoto wake walifukuzwa kwa sababu hawatariti ha, hawa pamoja na aliyemuungwana kwa mtoto wake. Basi tazama, ndipo yeye akapewa mzao ambaye alikuwa Kristo wala yai lake. Sasa Waprotestanti wanataka kuamini kuwa ni damu iliyozaliwa kibikira. Hiyo ilikuwa damu iliyoumgwa na Mungu, ambamo kile kiini cha uwai kilikuwa ki la kilikuwa lakini. Wakasema ilikuwa yai lake la Bwana. Yai hilo haliwezi kuingia kupitia kwa bomba hilo kuingia katika utumbo la uzazi, isipokuwa kuwe na mwamsho. Ndipo unamweka Mungu narom, naro, kimui, na Roho na roho wakijiona kimwili na mwanamke, inawezekanaje kufanyika kitu hicho? Chote kilikuwa kimeumbwa na Mungu, ile yai na ile na lile mbegu. Yeye alikuwa mwana wa Mungu, si mwana wa Mariamu. Maana hakumwita Mariamu mama, kama mwanamke yeye alimwita hivyo, wala si mama. Yeye hakuwa mamake, ilikuwa mwana wa Mungu, na Mungu ni mmoja. Mwafahamu? Sasa jambo lingine kulithibitisha hili na kulihakikisha ambapo kama ye, yeyote akibishana nawe, rudi nyuma hapa e, kwa kitabu cha Yuda nadhani ni sura ya 17 kile kifungu cha 14 au cha 17. Yeye alisema sasa, Enoko nataka kum, mimi nilisome na wakati mwingi hivyo. Hebu hebu e, tuna ndipo nitapata ndipo nitajua, kwa sababu kanda zile hapa zinaendelea nasi sisi huenda eh, tukalitatanisha katika katika hili sasa, hebu nione kama hili ni kifungu cha kumi na, na nne Enoko, mtu wa saba baada ya Adamu, alitoa ali, ali maneno ya unabii juu ya hao akisema, angalia Bwana alikuja na watakatifu wake maelfu maelfu. Sasa rudi katika sura ya tano nadhani ni hapo ya mwanzo ki, kisha nenda pia katika kitabu cha Luka like ningalipata ni, ni, ni, nililiandika ni, ni chini hapa like ningalilipata nani ni, na, ni na, utatambua katika orodha ya vizazi hivi hakuna popote katika Biblia kama tazama not, kama Nuhu, kama Enoko ni mtu wa saba toka kwa Adamu. Biblia ilisema Adamu, kisha mwanawe Seti, kwa sababu Kaini hakuwa mzao wa Adamu ilisema Adamu alimzaa Seti na Seti akamzaa, ya ya redi ya redi akamzaa kuendelea hadi kwa Henoko na Henoko alikuwa wa saba toka kwa Adamu. Hakuna popote ambapo paliwahi kunena kuwa Kaini alihesabiwa kuwa chochote katika ukoo wa Mungu. Sasa tazama tu uo, uone kama ndivyo au sivyo. Itafute na Luka aja hapa na kuirudia na kui kuitaja tena na akaianzia kwa Adamu. Hakuna wakati mmoja ambapo Kaini anatajwa huko kote, na kama Enoko ona, alikuwa wa saba toka kwa Adamu, Kaini aliingilia wapi? Kwa sababu ile ilisema hivyo ule ukoo, kuwa Adamu alimzaa mwanawe Seth na Seth akamzaa Yaredi na Yaredi akamzaa fulani na kuendelea na hakuna wakati hata mmoja ambapo Kaini aliwahi kutajwa. Basi yeye hangelikuwa mwana wa Adamu. Kwa hivyo yeye alipaswa kuwa mwana wa nyoka, na ye hangekuwa mwana wa, pasipo kujuana kimwili amina. La sivyo, alizaliwa kibikira, ndipo yeye angalikuwa mwana wa Mungu. Si sitake hao watoke kwa hilo wakati mmoja. Sasa Mungu yule yule aliyefunua hayo ndiye Mungu aliyeniambia kuhusu ndoa na talaka. Yeye asemapo mambo hayo, ndugu yangu, dada, mimi ni ndugu yenu mwanadamu, lakini yeye ame asemapo hayo na hilo la gonga mle ndani, siwezi kulieleza kweli. Hakuna haja kwangu kujaribu kufanya hivyo kwa sababu singeuweza, lakini haija- alijawahi kama kukosea wakati mmoja, ijapokuwa singe liliona mimi mwenyewe, kwa vyovyote vile singe liliona, lakini nalishikilia tu, kisha yeye anaanza kulifunua, ndipo ili lanitupa sakafuni, lilikuwa papo hapo, nami nami sikuliona. Elimu yenu yenu imerukwa na mawazo yako yamerukwa na chochote kile, vivyo hivyo Kaini alirukwa. Sasa kama tungelikuwa na wakati kurudi nyuma hapa katika mwanzo na kuanza somo, hebu tuone kama ningelichukua na kulipata nyuma hapa. Sijui kwa kweli, kama kama ningeweza au la. Uh, Bihudi, unakumbuka nilipokuwa na, na kuonyesha hilo majuzi yale tu? Je, hiyo ilikuwa sura ya tano? ile ya tano. Ehe, vema. Hiki ndicho kitabu cha vizazi vya Adamu siku ile Mungu alipoumba mtu kwa sura ya Mungu alimfanya Mwanamume na mwanamke aliwaumba, akawabariki, akawaita jina lao Adamu siku ile walipoumbwa. Adamu akaishi miaka mia na themanini na thelathini, akamzaa wana na akamzaa, akamzaa mwana kwa sura yake na, na kwa mfano wake akamwita jina lake Kaini. Alimuitaje jina lake? Yuko yuko wapi yule kifungua mimba aliyekuwa na ile haki ya mzaliwa wa kwanza? Basi hakutaja kamwe Seti ndiye aliyekuwa mwanawe. Sasa tunarudi hapa tena, nasi tunapata ambapo ilisema na sasa hawa alipewa mwana mwanamume kwa sababu Kaini alimuua Habili. Sasa tazama, tunapoendelea siku za Adamu baada ya na Adamu akaishi miaka mia na thelathini akazaa mwana kwa sura yake kwa mfano wake akamwita jina lake Seti. Si siku za Adamu baada ya kumzaa Seti zilikuwa miaka mia na mia nane akazaa wana waume na wake siku zote za Adamu alizoishi ni miaka mi, mia kenda na thelathini naye akafa. Seti akaishi mia, miaka mia na mitano akamzaa Enoshi na kuendelea hadi kufikia chidi kule, naye ni wa saba. Enoko ni wasaba toka kwa Adamu. Sasa sikumbuki tu ni wapi katika Luka ime umetia hilo alama pia biudi yeye yeah. Na mimi nilikuwa nikimwonyesha hivi majuzi pale katika wa, wasemaje ndugu dana aongea na dada Daudi, naamini huko huko sahi Daudi tulitia alama mle katika kitabu chake ambacho ki, tulikuwa Biblia yake ilipokuwa tukimwonyesha, liko hapa nam uko, ule ukoo namu sasa kama tutatambua hapa katika ile sura ya tatu ya Luka tunapata kile kitu kile kile, wana wana gani na kadhalika, na Nua ambaye alikuwa wa Lameki, ambapo pia walikuwa wana wa Metusela ambaye pia ni mwana wa Enoko ambaye alikuwa mwana wa Yeredi, ambaye alikuwa mwana wa ma Mahalaleli, e ambaye alikuwa mwana wa ka kain Kainani, ambaye alikuwa mwana wa Enoshi, aliyekuwa mwana wa Seti, aliyekuwa mwana wa Adamu, aliyekuwa mwana wa Mungu. Kaini aliingilia wapi? Kaini yuko wapi? Yule kifungua mimba <laughs> Mwenye, ha mwenye ile haki ya mzaliwa wa kwanza yeye angetokea wapi? Yeye alikuwa mzao wa shetani na si wa Mungu, wala hakuwa wa Adamu, kwa sababu jina la mwana wa Adamu lilikuwa lilikuwa Seti. Kaini, yule mzawa nyoka, alimuua mwanawe wa kwanza, ambao ni mfano na kivuli cha yule nyoka, pia kumuua mwanawe mwingine Yesu. Na Seti akapachukua mahali pake katika ule ukoo, ambao lilimaanisha ufufuo, ya kwamba vizazi vya Mungu vingeendelezwa kabisa. Nataka kuona mtu fulani akimweka ndani mle sasa na kusema hakuwa mzao wa nyoka, you know, ha, hakutambuliwa katika ukoo wa Mungu wala katika ukoo wa mwanadamu ukoo wa Adamu na vingi, na vingine vyote sivyo. Wangapi wanaamini hivyo? Semeni amina. Hakika yeye hakuwa, yeye alikuwa mzao wa nyoka na si mzao wa Adamu. Hawa alisema alikuwa mwana wa Adamu, wa Adamu, hakuwa mwana wa Adamu. Yeye alisema nimepata mtoto wa mwana mwanamume, mwana kwa Mungu mwana. Naye ilimpasa ampate hivyo alikuwa mzao alikuwa mzao, lakini mzao wa nyoka, ona, na ilimpasa arudi kwa kuzaa kwa bikira, ili atakase huko kujuana kimwili ambako kulikuwa kumefanywa. Adamu aliwekwa hapa duniani, lakini yeye ange, yeye hangetambua tambua kamwe kuwa yeye alipaswa kuwa baba. Mwafahamu ninalomaanisha? Shetani akijua, ili yeye alimwendea Hawa kabla Adamu hajafika pale, na hapo ndipo jambo lote lilipo siku hizi. Na ndugu, hilo ndilo lilifanyalo ndoa na talaka na mingine yote, farakano kubwa hivyo kama yalivyo siku hizi, ni la kuhuzunisha mno, ona. Lakini mimi, Mungu amefanya njia ambayo kwayo tuwashukuru. Je, mwa mpenda, si yeye? Ni waajabu! Sasa je, uzao wa nyoka ni kweli? Nilidhani labda mtu fulani kwenye kanda angeuenda akawazia, niliogopa kulitatua, mwaona. Kwa hivyo wangesema sababu gani, yeye aliruka mara mbili? Yeye anaogopa kulijibu. Sisi hatuko hivyo, mradi tu Bwana yu ndani yake. Hilo ni sahihi, mwajua. Kama vile nilivyosema ya kuwa nilimtazama tayari akitayarisha eh, mabawa yake. Mwajua, nami niliwaza, je haniogopi? Nilikuwa nilikuwa bunduki yangu ilikapa nje hapa. Nilisema ningekupiga risasi ye. <laughs> Alijua <laughs> singempiga risasi, nilikuwa mbali sana na bunduki hiyo. Nilisema, je uogopi? Ye alipepesa macho yake makubwa na kunitazama kutakulo mdogo ameketi pale akilia, cha cha cha cha cha cha, nitakurarua vipande, nitakurarua vipande Yee yeah, hakumjali kuchakulwa huyo, lakini alichoka kumsikiza. Kwa hivyo, baada ya kitambo kidogo, yeye alipiga piga mabawa yake na mara moja akaenda hivyo na akatandaa mabawa yake, naye alijua jinsi ya kupepere, kupeperusha mabao hayo akaparuka asionekane tena. Ona, nilimwona tu yeye akiwa kitu kidogo hivyo, chembe ndogo tu. Ndugu Freda, mnaamini, nilikuonyesha wewe, nilimwona ndugu nyuma kule. Sasa yeye aliposhangilia amina muda mchache uliopita, ninaamini ni, ni, nilikuonyesha wewe mahali pale kule juu na ndugu hood kokote uliko kule juu sana, mlimao juu kule ambako hayo yalitukia, nilimuona yule ta nini yeye yeah, alisu, alisukuma chini na hiyo tufani. Nami nilikuwa nimesimama nyuma ya mti huu, nilikuwa nikiwinda kulungu na kuendelea baadaye, na nilikuwa mwezi wa Oktoba na theluji na vinginevyo. Ndugu huyu hapa alikuwa juu pale mwisho wa mwaka uliopita pamoja na nasi ndugu John na kwingi, na kwingineo juu pale kwenye kile kilele kitwacho koro, ndipo alipokuwa nilisimama pale, nami nilisimama nyuma ya mti huu peluji okay, ndogo navua kidogo, nami nilikuwa tu nimesimama pale. Tai yule amesimama pale, naye alilazimika kushuka. Yeye alipata uh, alipaa juu pale, ndege anaye anayeonekana mkubwa mkubwa mno, tai mkubwa wa udhurungi juu pale na kutazama hapa na pale, niliwazia ni, ni, nilikuwa na wakati wa furaha, nilikuwa nilikuwa nikipata sauti bwana sifiwa, haleluya, nikizunguka nilikuwa na, na kuzunguka na kuzunguka kichaka kile nikipiga shangwe hivyo. Nilitazama kule chini, ningesikia huyo mbwa mwitu akibweka wa wabwekazo wa, wa mwaka uliopita kule chini, wakati kabla tu sija haijaanza kunyesha wangeanza kubweka, alikuwa mbwa mwitu mdogo mwajua, na kwenda tu kuyasikia ndipo ningesikia kulungu upande huu akisema wewe, uh, jinsi wafanyavyo, na juu pale mwe, mwenziwe, mwenziwe amuitikia hapo, juma lijalo, juma baadaye lile lijalo nitawawinda Bwana akinijalia lakini kwa hivyo basi, niliposikia hayo juu kule eh, ni, ni, ni, nikatua nikitaua sana kuwa juu kule eh ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni kanisa langu la jimbo kule, ambako naongea na yeye kisha nashuka hapa na kuongea nanyi. Ona, na mle ndani eh, ni ajabu mno kustarehe tu. Nikisimama pale ni, niliwazia eh, Mungu, nilitazama, ndipo mvua ile ikanyesha, ili, ili, ili na mimea iliyokauka ili, ili ikiwa imejawa na barafu na upande wa, wa mvua upinde wa mvua ulienea kuzunguka hicho kilele cha Koro hata ukafikia mlima wa Ship juu hivyo, kuzunguka hivyo. Nami niliwazia eh, Mungu natazama pale oh. Niliwaza wewe uko hapa, alfa na Omega, mwanzo na mwisho. Hapa yaja chini hapa pale, ni wewe yule jana, leo hata milele. Zile nyakati saba za kanisa, vile vinara vya taa saba vya dhahabu, wewe uko Mungu wewe uu waajabu jinsi gani! nami nilikuwa nikipiga shangwe tu nikiweka chini bunduki yangu na kuzunguka na ule mti huu, nikipiga shangwe, Mungu atukuze, Bwana sife, nikizunguka na kuzunguka mti ule hivyo, nilikuwa tu na wakati mzuri wakati wa furaha, pale pale peke yangu, mimi na Bwana tu peke yetu. Mwajua, baada ya kitambo kidogo, tai yule akaja kutoka kwenye hicho kichaka na kunitazama mimi, iwaza vema upeli hilo ili sema we, jamani, ili namwabudu Mungu yule yule aliyekuumba wewe. Ona, yeye alipepeza tu macho yake makubwa ya, ya kijivu na kunitazama mimi pale, huku nami nikipata sauti hivyo maskini kuchakulo mdogo wa mlimani. Kwa yeyote aliyewahi kuwinda mlimani, yeye yeye ni askari wa mwitu, naye aliruka pale. Maskini mnyama mdogo, si mkubwa kutosha kukufanyia chochote, lakini ee, kelele jinsi gani! Naye akaruka akaruka, juu chini mwa jua, akaendelea tu hivyo na yule tayari alikuwa akimtazama yeye, angenitazama mimi. Niliwaza, lo, Bwana, sasa wewe unge nikomeshaje kwa kitu kama hiki? Ona, nilisema, kwa sababu wewe wajua nilikuwa ni, ninakuabudu kuabudu wewe. Je, wataka nione kitu fulani kwa tai huyo? Nilisema nitamchunguza, au ni juu ya huyo kuchakua wa msonobari. Nilisimama pale na kuwatazama, niliwaza, nitawachunguza kidogo. Nilisema jambo moja, niliona kwake yeye, hakuwa mwoga. Napenda hilo, si mwoga yeye. Alisimama pale, huyo ndege mkubwa mno. Nilisema watu waje, kunduki yangu ilikuwa ime, imewekwa juu pale, kuegemea mti. Nilisema wajua, ningekupiga risasi. Yeye alijua bora kuliko hiyo, hilo yeye. Alijua jambo moja, singempiga risasi. Nilimpenda sana, ona ndiye amesimama pale na hakuogopa hata kidogo, na mimi ningekupiga risasi. Sasa nilimwona yeye, yeye angenitazama mimi pale angelitazama mimi pale hivyo, naye aliendelea kutengeneza mabawa yake, mwajua kuyarudisha nyuma, mwajua jinsi wafanyavyo hivyo mabawa yao, mwajua, mabawa makubwa mno karibu urefu huu, huu, mwajua. Naye alikuwa ndege mkubwa, yeye alikuwa ameketi pale nami nilitazama. Hiyo ilikuwa nyuma kule, kabla sijajua mambo haya, hivyo ilikuwa miaka na miaka mingi iliyopita, labda miaka ishirini iliyopita. Nami nilimtazama, baada ya kitabu kidogo nilimwona yeye, nilidhani ye, yeye yu nani? Yeye haogopi. Kwa hivyo napenda hilo lakini ni, nililo ni, eh, ni, lililo la kiungu sana kuhusu, maana sikumtaki huyo mzee nilipoona huyo mdomo mgumu uliopinda, maana mkubwa mno umejitokeza hivyo, na hayo macho makubwa niliwaza, we, hii ni ndege halisi. Sasa ya, hakuna yeyote mwewe kama angevunjika vunjika, hakuna chochote kiwezacho kumfuata la la, ingehitajika aeroplane kufanya hivyo. Na bwana, hakuna ndege awezaye kumfuata. Kwa hivyo yeye upaa juu sana ndipo. Sasa yeye ana macho, yeye aweza kuona moja kwa moja haja ardhini. Pia yeye akiwa juu pale anaweza kuona mbali sana. Sasa Yehova alifananisha manabii wake na taimwaona. Yeye alikwisha kuwainua juu, hivyo ilipasa kimaalum. Hebu e, e, tuone kuchaguliwa, tangu awali, kuzaliwa kwa kusudi hilo. Ona kuinuliwa, hivyo. Kisha wewe yakini nini kwenda juu kule, kama huwezi kuona uliko, ona Inafaa nini kwenda juu pale kama hujui kile unachofanya? Ona, ona, inakufaa nini kuruka juu, juu chini kupiga shangwe kunena kwa lugha kama hujui yote ni, ni ya nini? Ona, ona, ya kupata kufahamu unapokuwa kule, ona. Kwa hivyo basi nilimtazama yeye. Mwajua, yeye alipozunguka pale, niliendelea nilimpenda tu yeye, alikuwa ndege mzuri mno. Hata hivyo, yeye labda angekula baadhi ya nyama zangu za paa na kadhalika, ambazo nina, nilimtazama na baada ya kitambo kidogo niliwaza, wajua nini, yeye ana, baada ya kitambo kidogo akachoka. Sidhani yeye alichoka kwa kunitazama, lakini nadhani yeye alichoka kusikiza maskini kuchakula, huyo huyo mzee aliyeketi juu pale Mwajua, tunao wengi mno wa hao kambini siku hizi. Mwajua, ona sasa, siku zabiia zimekuisha, hakuna kitu kama uvunyaji wa kiungu, hamna vitu hivi e, tena ona, maskini kuchakura wakale waliofungiwa duniani, wanaoketi pale juu ya gogo hilo, ya kupaswa uwe, uwe wahii sisi tuna sisi, tuna, sisi, tuna, sisi ndilo ile. Ona, ona. Wameketi pale wakiruka juu chini e, alikuwa akipikisa tikisa e, alikuwa akitesemeka sana, akachoka kusikiza hayo naye alifanya mruko mmoja mkubwa mno nakutikisa sana tawi lile likatikisika, hivyo naye akatoka nje. Ona, yeye alipiga piga mabawa yake na kufanya njia kwenye hiyo miti mbao pale. Naye alipofanya hivyo nilimtazama. Ona, yeye hakuogopa, kwa sababu angesikia ule uwepo wa mabawa yaliyopewa na Mungu. Yeye alijua mabawa hayo yangemwinua juu ya hatari yoyote. Ona, na kwa hivyo, hivyo ndivyo tunavyotaka kujisikia, ili ni, ili ni neno, na yeye yule aliyeandika neno ndiye mabawa yangu, siogopi. Neno lile litakuinua wewe moja kwa moja kupitia aina yoyote ya shida zilizoko. Ni upanga utakaokata njia moja kwa moja kupitia umo, msiwe na wasiwasi juu yake. Ona, sasa nita, n, n, nikatambua wakati huo yeye, yeye aliyatanda tu ona, na hilo hilo, wakati upepo ulipoingia yeye angeinuka, angeinuka tu juu kupa juu zaidi na zaidi. Nilisimama pale na kukunja mikono yangu na kumtazama, hata akawa tu tone dogo, ikawa vigumu kumwona tena. Nami niliwaza, Mungu, ndivyo si tu kujiunga na hili na kukimbia kujiunga na hilo, na, na kufanya hili hilo au linginelo, ni kutanda tu mabawa yako, ona kujua jinsi ya kutanda mabawa yako ya imani katika neno la Mungu na uelee mbali na uvuzi huu wote wa kupayuka, ambapo na, na, na, na kupayapaya pale na mbingu na nchi zitapita, bali neno langu halitashindwa. Sasa nina karibu ishirini yenu tena jinsi hii. Sasa ninyi mlio kwenye hiyo ni kusema mahojiano jioni hii na mwoneni Bili, kwa sababu nafikiri watajaribu kuanza mapema kidogo nipate kuwaingiza wote ndani. Nikiweza nataka kupata kila mmoja wao ambaye nitaweza na, na, na nilifanya hili si kwa sababu Bili hakujua iliona , lakini akili zangu zilizunguka zunguka sana baada ki, ya karibu maono, maono ishirini na ndani mle asubuhi hii maona hata totote kile ina kuingiza tu. Naye Bili alisema, mbona usitoke nje upate pumzika tu, toka nje na uji, u, u, ujibu baadhi ya maswali hayo pale. Nami nikasema ndugu Nevo ana ujumbe wake, kasema nitamwambia yeye, akaenda huku ndugu Neva akasema njoo. Kwa hivyo basi, niliinuka na nikaja hapa, na wengine wao wanangoja jioni hii. Nasikitika niliwakawisha hapa hadi saa saba, lakini nadhani nipasa kuondoka kesho kutwa, kwa hivyo kurudi tena Arizona Kumbuka, Bwana akipenda, wakati ujao nitakaporudi, nataka kuhubiri kuhusu, kuwahubiria juu ya kuwaonyesha ninyi katika maandiko usahihi wa ndoa na talaka, ili ndipo sasa nita, alafu kuiacha tu, nielezee jinsi ilivyo hasa, ndipo mfahamu tangu sasa. Kwa hivyo baadi, hadi wakati huo, iweni na moyo wa kushujaa. Bwana awabariki sana sana. Je, tutaweza kusimama? Unabii unatolewa na mwanamke fulani katika kusanyiko. Bwana sifiwe na mpenda, na mpenda nanyi, je, kwani alinipenda kwanza na kunurua woko Nampenda. Sasa hebu na tusalimia nini kwa mikono, sisi kwa sisi, tunapoimba tena. Nampenda, na mpenda, na mpenda kwani alinipenda kwanza na kununua woko. hilo ni la ajabu elo. Bila alinitaka nitangaze kuwa baada ya dua ya kutakia heri, yeye ana neno la kuambia ninyi watu hapa mnaotaka haya mahojiano binafsi. Mwaona, yeye anataka kukutana nanyi kwa dakika chache, lakini anajisikia sasa hivi muda mfupi tu E, si ni la ajabu, e, ni la ni, ajabu ni, ninampenda yeye moyeni mwangu ninampenda kama mwangu. Na ujua moyo wangu naamini hata nanye pia. Kwa hivyo, pamoja sisi tu watoto wake tunapendana na sasa, siwezi kumpenda yeye pasipo kuwapenda ninyi na kama nikisema kuwa ninampenda yeye nani siwapendi ninyi, Biblia ilisema mimi ni mwongo ona. na, na kama nina kama namtaka kama nilimtaka kunipenda mimi au kupenda jamaa yangu, chaguo lilikuwa li, linatokana linatoka, eh, linatoka ninyi mfanye mnipende au mpende jamaa yangu. Mpende jamaa yangu, ningefurahiwa kama mngalini mpenda bili po kuliko kunipenda mimi. Kama ikifikia hapo chaguo la kuamua la namna hiyo, ningefurahiwa nikifanya hivyo. na watakeni msikize kwa sababu bili si mhudumu, lakini nataka mnisikize mimi yale ninayowaambia lakini wakati ukitaka kumpenda mtu fulani kuwapenda sana, useme nataka nimpende mmoja wenu, wewe uBili uh, mpende Bili. Ona, Mungu ajisikia vivyo hivyo kutuhusu sisi nasi hatuwezi. Ndipo najua kuwa uwezi kumpenda Bili pasipo kunipenda mimi, kwa sababu yeye ni sehemu yangu. Ona, kwa hivyo siwezi kumpenda Mungu pasipo kuwapenda ninyi, kwa sababu ninyi ni sehemu ya Mungu nasi tunapendana. Hey, nadhani ni ajabu mno. Je, hamuoni kwamba nyimbo ni, ni, ni, ni kitu kizuri baada ya kupata haya kujibu maswali haya ambayo yanatuweka katika mbano. Hey, hey, lohalisi mno. Mm, nampenda na mpenda na, kwani alini penda kwanza na,